Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IPL 2022: आणि ‘तो’ गरीब खेळाडू झालाय 22 कोटींचा मालक..! पहा प्रेरणादायी माहिती

Please wait..

मुंबई : या हंगामात सीएसके संघ (CSK) लयीत खेळताना दिसला नसला तरी संघातील अनेक खेळाडू उत्कृष्ट फॉर्ममध्ये दिसत आहेत. CSK संघाचे काही खेळाडू देखील आहेत ज्यांना संघाने यावर्षी प्रथमच सामील केले आहे. यात डावखुरा युवा फलंदाज शिवम दुबे (Shivam Dube) या आयपीएलमध्ये चेन्नई सुपर किंग्जकडून (Chennai Super Kings) खेळत आहे. दुबेने आतापर्यंत आयपीएलच्या जवळपास सर्वच सामन्यांमध्ये बॅटने चमकदार कामगिरी केली आहे. त्याने या मोसमात रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूविरुद्ध (Royal Challengers Bangalore) सर्वोत्तम कामगिरी केली होती. यादरम्यान शिवमच्या बॅटने अवघ्या 46 चेंडूत 95 धावांची झटपट खेळी केली. ज्यामध्ये 5 चौकारांसह 8 षटकारांचाही समावेश आहे.

Advertisement
Loading...

शिवम दुबे त्याच्या जीवघेण्या फलंदाजीसाठी ओळखला जातो. हा खेळाडू मैदानाभोवती सहज शॉट्स रूट करू शकतो. शिवम दुबे आयपीएलमध्येही सातत्यपूर्ण फलंदाजी करत आहे. त्याने आपला फॉर्म असाच कायम ठेवला तर लवकरच तो टीम इंडियात पुनरागमन करेल अशी अपेक्षा आहे. असे म्हटले जाते की युवराज सिंग शिवम दुबेच्या आत दिसत आहे, कारण तो फलंदाजीदरम्यान युवीसारखे शॉट्स करतो. शिवम दुबे यांचा जन्म 26 जून 1993 रोजी मुंबईत झाला. त्याला लहानपणापासूनच क्रिकेट खेळण्याची खूप आवड होती, पण पैशांची कमतरता आणि वजन जास्त असल्याने तो क्रिकेट खेळू शकला नाही. याच कारणामुळे वयाच्या १४व्या वर्षी त्याची क्रिकेट कारकीर्द जवळपास संपली होती. विशेष म्हणजे या आयपीएल लिलावादरम्यान चेन्नई सुपर किंग्जने शिवम दुबेला 4 कोटींमध्ये विकत घेतले. आता तो CSK संघासाठी सातत्याने चांगली कामगिरी करत आहे. त्याची एकूण संपत्ती 22 कोटींच्या आसपास आहे. (Motivational story of cricketer shivam dube in ipl)

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply