Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IPL च्या 15 वर्षांच्या इतिहासात: जे कोणाला जमले नाही ते रसेलने करुन दाखवले; केला ‘हा’ पराक्रम

मुंबई –  इंडियन प्रीमियर लीग (IPL 2022) मध्ये दररोज काहीतरी ना काही घडत आहे, जे या स्पर्धेचे आकर्षण निर्माण करत आहे. शनिवारी गुजरात (Gujarat Titans) आणि कोलकाता (KKR) यांच्यात झालेल्या सामन्यात गुजरातच्या फलंदाजीदरम्यान असे काही घडले की ना टायटन्सच्या समर्थकांच्या पचनी पडली ना बाकीच्यांच्या. गुजरात अधिक चांगली धावसंख्या उभारणार असे वाटत असतानाच आंद्रे रसेलने (Andre Russell) भरधाव वेगात येणाऱ्या वाहनाला कोणीतरी जोरदार ब्रेक लावल्याप्रमाणे गुजरातला रोखले आणि हे सर्व शेवटच्या षटकात घडले, ज्यात फलंदाजांची स्थिती आयाराम-गयाराम अशी झाली.

Advertisement

खरे तर डावाच्या शेवटच्या षटकात रसेल हॅट्ट्रिकवर होता. पहिल्याच चेंडूवर त्याने अभिनव मनोहरला झेलबाद केले, त्यानंतर दुसऱ्या चेंडूवर फर्ग्युसनने पहिल्या विकेटचा रीप्ले दाखवला आणि तोही डीप-मिडविकेटवर रिंकू सिंगकडे ओढण्याच्या प्रयत्नात झेलबाद झाला.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

पुढचा फलंदाज अल्झारी जोसेफ याने रसेलला तिसऱ्या चेंडूवर हॅटट्रिक घेण्यापासून रोखले, पण त्यानंतर रसेलने शेवटच्या षटकात आधी राहुल तेवतिया आणि नंतर शेवटच्या दोन चेंडूत यशदयाल यांना बाद करून चार बळी घेतले आणि ही गोष्ट पुढे आली. , जे आयपीएल 15 वर्षांच्या इतिहासात घडले नव्हते. म्हणजे, पहिल्या एका षटकात चार विकेट्स घेतल्या गेल्या आहेत, पण गोलंदाजाने फक्त एकच ओव्हर टाकून त्यात चार विकेट घेतल्याची ही पहिलीच वेळ आहे. म्हणजे चार ओव्हरचा स्पेल, तीन किंवा एक ओव्हरचा स्पेल.

Advertisement

रसेलच्या आधी कोणत्या गोलंदाजाने आयपीएलमध्ये एका ओव्हरच्या स्पेलमध्ये सर्वाधिक विकेट घेतल्या नाही लो. त्याच्या आधी 2008 मध्ये दिल्ली विरुद्ध KKR च्या लक्ष्मी रतन शुक्लाने 5 चेंडूत 3 बळी घेतले होते आणि 2019 मध्ये श्रेयस गोपालने त्याच षटकात राजस्थानकडून खेळताना RCB विरुद्ध 12 धावांत 3 बळी घेतले होते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply