Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

चेन्नईला मोठा धक्का, ‘तो’ खेळाडू दुसऱ्यांदा जखमी, IPL मधून होणार OUT?

मुंबई – आयपीएल 2022 (IPL 2022) मध्ये सलग चार सामने पराभूत झालेल्या चेन्नईच्या (CSK) संघाला मोठा धक्का बसला आहे. एनसीएमध्ये प्रशिक्षण घेत असलेल्या दीपक चहरला (Deepak chahar) दुसऱ्यांदा दुखापत झाली आहे. यावर्षी फेब्रुवारी महिन्यात वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या मालिकेदरम्यान त्याच्या स्नायूंना दुखापत झाली होती. चहर दुखापतीतून सावरण्यासाठी एनसीएमध्ये प्रशिक्षण घेत होता आणि एप्रिलच्या अखेरीस तो तंदुरुस्त होईल अशी अपेक्षा होती. आता चहरला स्नायूंच्या दुखापतीतून सावरण्यापूर्वीच दुसऱ्यांदा दुखापत झाली आहे. यावेळी त्याच्या पाठीला दुखापत झाली असून आता त्याच्या आयपीएलमध्ये पुनरागमन करण्याबाबत शंका उपस्थित केल्या जात आहेत.

Advertisement

चेन्नई संघाला चहरची उणीव आधीपासूनच होती. त्याच्या अनुपस्थितीत सीएसकेला सलग चार पराभवांचा सामना करावा लागला आहे. त्याच्या आगमनानंतर सीएसके आणखी चांगली कामगिरी करेल अशी अपेक्षा होती, पण त्याच्या दुसऱ्या दुखापतीमुळे संघाच्या प्लेऑफमध्ये पोहोचण्याच्या आशा धुळीस मिळाल्या आहेत.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

दीपक चेन्नईचा महत्त्वाचा सदस्य
दीपक चहर चेन्नईसाठी पॉवरप्लेमध्ये प्रमुख गोलंदाज होता आणि तो क्रमवारीत फलंदाजीसह उपयुक्त खेळी खेळण्यात पारंगत आहे. संघाला त्याची खूप आठवण येते. दीपकशिवाय चेन्नईचा संघ चार सामने खेळला असून पॉवरप्लेमध्ये त्यांना केवळ दोनच बळी घेता आले आहेत. यादरम्यान चेन्नईच्या गोलंदाजांनी पहिल्या सहा षटकांमध्ये 8.62 च्या इकॉनॉमी रेटने धावा खर्च केल्या. दीपकच्या जागी मुकेश चौधरीला संधी देण्यात आली आहे, पण चेन्नईच्या पॉवरप्लेमध्ये एकाही गोलंदाजाला विकेट मिळवता आलेली नाही.

Loading...
Advertisement

त्याचवेळी, चेन्नईसाठी पॉवरप्लेमध्ये चहरचा रेकॉर्ड उत्कृष्ट आहे. त्याने पॉवरप्लेमध्ये 58 डावांमध्ये 42 विकेट घेतल्या आहेत आणि 7.61 च्या इकॉनॉमी रेटने धावा केल्या आहेत. याच कारणामुळे चहरला चेन्नईने मेगा लिलावात तब्बल 14 कोटी रुपयांना विकत घेतले.

Advertisement

भारताला यावर्षी ऑक्टोबर महिन्यात टी-20 विश्वचषक खेळायचा आहे. अशा परिस्थितीत चहर पूर्णपणे तंदुरुस्त झाल्यानंतरच टीम इंडियाला सामना खेळायला सुरुवात करायची आहे. या कारणास्तव त्यांच्या परत येण्यास वेळ लागू शकतो. याआधी 25 एप्रिलपर्यंत चहर चेन्नईसाठी उपलब्ध असेल अशी शक्यता वर्तवली जात होती, परंतु पाठीच्या दुखापतीमुळे ही वेळ वाढवण्यात आली असून चहर संपूर्ण हंगामासाठी संघाबाहेर असण्याची शक्यता आहे. चेन्नईच्या पुनरागमनाच्या आशांना मोठा धक्का बसला आहे.

Advertisement

25 एप्रिल रोजी होणाऱ्या पंजाब किंग्जविरुद्धच्या सामन्यात चहर खेळू शकतो, असे मानले जात होते. तोपर्यंत चेन्नईला त्याच्याशिवाय पाच सामने खेळावे लागणार आहेत. यादरम्यान चेन्नई संघाला 12 एप्रिलला रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरू, 17 एप्रिलला गुजरात टायटन्स आणि 21 एप्रिलला मुंबई इंडियन्सविरुद्ध खेळायचे आहे. दीपक २५ एप्रिलला परतला असता, तर चेन्नईचे साखळी फेरीत सात सामने शिल्लक राहिले असते आणि उर्वरित सामने जिंकून हा संघ प्लेऑफमध्ये पोहोचू शकला असता, पण आता त्याच्या आशा संपल्या आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply