Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

पाकिस्तानचा ‘हा’ सुपर स्टार खेळाडू करणार क्रिकेटमध्ये कमबॅक; घेणार मोठा निर्णय

मुंबई – डावखुरा वेगवान गोलंदाज मोहम्मद आमीर (Mohammad Aamir) आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधून(International Cricket) निवृत्ती मागे घेण्याची शक्यता आहे. पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाचे (PCB) चेअरमन रमीझ राजा (Ramiz Raza)यांनी राजीनामा देण्याचा निर्णय घेतल्याने मोहम्मद अमीर पुन्हा आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट खेळताना दिसू शकतो, असे स्थानिक माध्यमांनी सांगितले. पंतप्रधान इम्रान खान (PM Imran Khan) यांच्याविरोधात अविश्वास ठराव यशस्वी झाल्यानंतर रमीझ राजा यांनी पीसीबीचे अध्यक्षपद सोडण्याचा निर्णय घेतल्यानंतर हा अहवाल आला आहे.

Advertisement

असे मानले जात आहे की 36 कसोटी, 61 एकदिवसीय आणि 50 T20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये पाकिस्तानचे प्रतिनिधित्व करणारा वेगवान गोलंदाज मोहम्मद आमीर स्वतः रमीझ राजाच्या राजीनाम्यानंतर निवृत्तीचा निर्णय मागे घेण्याची घोषणा करेल. 29 वर्षीय तरुणाने डिसेंबर 2020 मध्ये आपला मानसिक छळ होत असल्याचे सांगून निवृत्ती घेतली होती. माझे मानसिक शोषण होत असल्याने मी सध्या क्रिकेट सोडत आहे, असे तो म्हणाला होता.

Advertisement

अमीर म्हणाला होता, “मला वाटत नाही की मी अशा प्रकारचा यातना सहन करू शकतो. मी 2010 ते 2015 पर्यंत खूप यातना सहन केल्या आहेत, ज्यासाठी मी माझा वेळ दिला. पीसीबीने मला खूप शिक्षा केली आहे, असे सांगून माझा छळ करण्यात आला.” यापूर्वी, आमिरने आपल्या कारकिर्दीच्या कठीण टप्प्यात मदत केल्याबद्दल रमीझ राजाची जागा घेणारे नजम सेठी यांचेही आभार मानले होते.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

तो म्हणतो, “मी फक्त असे म्हणेन की दोन लोकांनी माझ्यामध्ये खूप गुंतवणूक केली: (पीसीबीचे माजी अध्यक्ष) नजम सेठी आणि (पाकिस्तानचा माजी कर्णधार) शाहिद आफ्रिदी,”तत्कालीन प्रशिक्षक वकार युनूस आणि मिसबाह-उल-हक यांच्या जाण्यानंतर आपण आपली निवृत्ती मागे घेणार असल्याचे अमीरने म्हटले होते.पीसीबीच्या सेटअपमध्ये बदल होऊनही, मोहम्मद अमीर राजाची कठोर भूमिका आणि फिक्सर्सबद्दल असहिष्णु धोरण हे मुख्यतः आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमुळे होते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply