Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

हार्दिकची सेना मयंकच्या टीमशी भिडणार; जाणून घ्या टॉस पूर्वीच playing-11

मुंबई – IPL 2022 चा 16 वा सामना गुजरात टायटन्स( Gujarat Titans) आणि पंजाब किंग्ज (Punjab kings) यांच्यात मुंबईतील ब्रेबॉर्न स्टेडियमवर खेळवला जाईल. आयपीएलमध्ये दोन्ही संघ प्रथमच आमनेसामने येणार आहेत. या हंगामात पंजाबच्या संघाने तीनपैकी दोन सामने जिंकले आहेत. दुसरीकडे या हंगामात एकही सामना न गमावणारा गुजरात हा एकमेव संघ आहे. गुजरातने दोन सामने खेळले असून दोन्ही जिंकले आहेत. मात्र, हार्दिकच्या नेतृत्वाखालील संघ अजूनही समतोल दिसत नाही. गुजरातसाठी शुभमन गिलने चांगली खेळी केली आहे, पण संघात दुसरा विश्वसनीय फलंदाज नाही.

Advertisement

गुजरातने पहिल्या सामन्यात लखनौविरुद्ध निकराचा विजय मिळवला होता. दुसऱ्या सामन्यात दिल्ली कॅपिटल्सचा पराभव झाला. पंजाबने पहिल्या सामन्यात बंगळुरूसमोर 200 धावांचे लक्ष्य ठेवले होते, तर कोलकाताविरुद्ध पराभव पत्करावा लागला होता. तिसऱ्या सामन्यात पंजाबने चेन्नईचा 54 धावांच्या मोठ्या फरकाने पराभव केला.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

पंजाबची फलंदाजी मजबूत
या मोसमात पंजाब किंग्जची फलंदाजी खूपच मजबूत आहे. संघात खूप स्फोटक फलंदाजी आहे आणि फलंदाजीच्या क्रमात खूप खोली आहे. पंजाबकडे आठ दिग्गज फलंदाज आहेत, त्यापैकी सात फलंदाज स्वबळावर सामने फिरवण्याची क्षमता आहे. त्याचवेळी रबाडाही बॅटने अप्रतिम कामगिरी करत आहे. मात्र, पंजाबची गोलंदाजी तेवढी मजबूत नाही.

Advertisement

पंजाबकडे रबाडासह चांगले वेगवान गोलंदाज आहेत आणि अर्शदीप आणि वैभव अरोरा यांनीही पहिल्याच सामन्यात प्रभाव पाडला पण वैभवकडे अनुभवाचा अभाव असल्याने त्याच्यावर फारसा विश्वास ठेवता येत नाही. फिरकीची जबाबदारी राहुल चहरच्या खांद्यावर असून कामगिरी उत्कृष्ट झाली असली तरी संघात दुसरा कोणीही फिरकी गोलंदाज नाही. लियाम लिव्हिंगस्टोनने गेल्या सामन्यात चांगली कामगिरी केली, परंतु त्याच्यावर जास्त अवलंबून राहणे कठीण आहे.

Loading...
Advertisement

गोलंदाजी ही गुजरातची ताकद
हार्दिक पांड्याने कर्णधार असलेल्या गुजरातबद्दल बोलायचे तर गोलंदाजी ही या संघाची सर्वात मोठी ताकद आहे. गुजरातकडे शमी आणि लॉकी फर्ग्युसन हे दोन उत्कृष्ट वेगवान गोलंदाज आहेत, ज्यांच्याकडे सातत्याने विकेट घेण्याची क्षमता आहे. त्याचवेळी या संघातील रशीद खानच्या खोलीत टी-20 मधला सर्वात खतरनाक फिरकीपटूही उपस्थित आहे. कर्णधार हार्दिक पंड्याही चांगला वेग आणि लाइन लेन्थने गोलंदाजी करत आहे. याशिवाय राहुल तेवतिया आणि विजय शंकरही गोलंदाजी करू शकतात. या कारणास्तव गुजरातविरुद्धच्या दोन सामन्यांमध्ये 160 पेक्षा जास्त धावसंख्या झालेली नाही.

Advertisement

दुसरीकडे गुजरातची फलंदाजी खूपच कमकुवत आहे. शुभमन गिलशिवाय एकाही फलंदाजाला मोठी खेळी खेळता आलेली नाही. राहुल तेवतिया, कर्णधार हार्दिक आणि मिलरसह अनेक फलंदाजांच्या छोट्या योगदानामुळे या संघाने दोन सामने नक्कीच जिंकले आहेत, पण मोठे लक्ष्य मिळाल्यास हा संघ दडपणाखाली येऊ शकतो.

Advertisement

गुजरातचा संभाव्य प्लेइंग 11
शुभमन गिल, मॅथ्यू वेड (wk), विजय शंकर, हार्दिक पांड्या (c), डेव्हिड मिलर, अभिनव मनोहर, राहुल तेवतिया, राशिद खान, लॉकी फर्ग्युसन, वरुण आरोन, मोहम्मद शमी.

Advertisement

पंजाबची संभाव्य प्लेइंग 11
मयंक अग्रवाल (c), शिखर धवन, भानुका राजपक्षे, जॉनी बेअरस्टो, लियाम लिव्हिंगस्टोन, शाहरुख खान, जितेश शर्मा (wk), अर्शदीप सिंग, कागिसो रबाडा, राहुल चहर, वैभव अरोरा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply