Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IPL: जे कोणालाही जमला नाही ते शिखर धवन करणार; मिळणार या विशेष क्लबमध्ये एन्ट्री

मुंबई – मयंक अग्रवालच्या (Mayank Agarwal) नेतृत्वाखालील पंजाब किंग्जचा (PBKS)दुसरा सामना कोलकाता नाईट रायडर्सशी (KKR) होणार आहे. त्यांच्या शेवटच्या सामन्यात संघाने रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूविरुद्ध 206 धावांचे लक्ष्य गाठून सर्वांनाच थक्क केले. दुसरीकडे, कोलकाता नाइट रायडर्सचा संघ आरसीबीविरुद्धचा तीन विकेट्सचा पराभव विसरून विजयी मार्गावर परत यायला आवडेल.

Advertisement

पंजाब किंग्जचा नवा सलामीवीर शिखर धवनने ( Shikhar Dhawan) रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूविरुद्ध शानदार फलंदाजी केली. त्याने 29 चेंडूत 43 धावा केल्या. यादरम्यान त्याने 5 चौकार आणि 1 षटकार लगावला. शुक्रवारी केकेआरविरुद्धच्या सामन्यात धवनची नजर एका मोठ्या विक्रमाकडे असेल.

Advertisement

शिखर धवनच्या नावावर T20 क्रिकेटमध्ये 992 चौकार आहेत आणि जर त्याने 8 चौकार मारले तर तो T20 च्या इतिहासात 1000 चौकार मारणारा पहिला भारतीय क्रिकेटर बनेल. केकेआरविरुद्धच्या सामन्यात धवनने 8 चौकार मारले तर हा पराक्रम करणारा तो चौथा फलंदाज ठरेल.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

1000 किंवा त्याहून अधिक चौकार मारणाऱ्या खेळाडूंची यादी
ख्रिस गेल – 1132
अॅलेक्स हेल्स – 1054
डेव्हिड वॉर्नर – 1005

Advertisement

T20 च्या इतिहासात सर्वाधिक चौकार मारणारे भारतीय खेळाडू:
शिखर धवन – 992
विराट कोहली – 917
रोहित शर्मा – 875
सुरेश रैना – 779
गौतम गंभीर – 747

Advertisement

धवन सध्या इंडियन प्रीमियर लीगच्या इतिहासात (5,827) सर्वाधिक धावा करणारा दुसरा खेळाडू आहे आणि चालू हंगामात 6000 हून अधिक धावा करणारा विराट कोहली नंतर दुसरा खेळाडू बनू शकतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply