Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IPL मध्ये खेळला असता तर किती रक्कम मिळाली असती; शास्त्रीने दिला ‘हा’ भन्नाट उत्तर

मुंबई –  भारताचे माजी मुख्य प्रशिक्षक रवी शास्त्री (Ravi Shastri) यांनी दावा केला आहे की, जर ते इंडियन प्रीमियर लीग (IPL) लिलावात खेळाडू म्हणून सहभागी झाले असते तर मला एक दशलक्ष डॉलर्सचे करार मिळाले असते. बहुआयामी खेळाडू आणि अष्टपैलू खेळाडूंना नेहमीच जास्त मागणी असते, विशेषत: सर्वात लहान फॉरमॅटमध्ये आणि त्यामुळे रवी शास्त्रींना नक्कीच आयपीएलमध्ये प्रचंड पैसा मिळाला असता. भारतासाठी खेळलेल्या सर्वोत्कृष्ट अष्टपैलू खेळाडूंपैकी एक, रवी शास्त्री त्याच्या खेळण्याच्या दिवसांमध्ये त्याच्या भडक क्रिकेट शैलीसाठी खूप लोकप्रिय होते.

Advertisement

अलीकडे, लिलावात खेळाडू म्हणून त्याला किती पैसे मिळतील याबद्दल विचारले असता, शास्त्री यांनी दावा केला की तो 15 कोटी रुपयांच्या ब्रॅकेटमध्ये आरामात असतो आणि फ्रँचायझीचे नेतृत्वही केले असते. क्रिकइन्फोशी बोलताना शास्त्री म्हणाले, “15 कोटी ब्रॅकेटमध्ये आरामात. सोपे! आणि संघाचा कर्णधारही. त्यात काही प्रश्नच नाही. त्यासाठी जास्त मेंदूची गरज नाही.” आयपीएल लिलावाने अनेक क्रिकेटपटूंचे आयुष्य बदलले हे सर्वज्ञात सत्य आहे. युवराज सिंग, रवींद्र जडेजा, कृष्णप्पा गौतम, कृणाल पांड्या आणि हार्दिक पांड्या यांसारख्या अनेक भारतीय अष्टपैलू खेळाडूंनी लिलावात मोठी रक्कम मिळवली आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

रवी शास्त्रीबद्दल बोलायचे तर तो आक्रमक फलंदाज आणि डावखुरा फिरकी गोलंदाज होता. बडोद्याच्या टिळक राज विरुद्धच्या रणजी ट्रॉफी सामन्यात बॉम्बे (आता मुंबई) कडून खेळताना एका षटकात सहा षटकार मारून शास्त्री हे मुंबईचे रहिवासी होते. एकूणच रवी शास्त्री यांनी आपल्या आंतरराष्ट्रीय कारकिर्दीत भारतीय संघासाठी 80 कसोटी आणि 150 एकदिवसीय सामने खेळले आहेत, त्यांनी दोन्ही फॉरमॅटमध्ये अनुक्रमे 3830 आणि 3108 धावा केल्या आहेत. त्याने आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये 280 बळींची नोंदही केली आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply