Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

विराटला धक्का: तर भारताचा ‘हा’ स्टार खेळाडू; पुन्हा कसोटी क्रमवारीत अव्वल स्थानी

मुंबई – भारतीय फलंदाज विराट कोहली (Virat Kohli) आयसीसीच्या (ICC) ताज्या कसोटी क्रमवारीत दहाव्या स्थानावर घसरला आहे. दुसरीकडे, रवींद्र जडेजा (Ravindra Jadeja) पुन्हा जगातील नंबर वन अष्टपैलू खेळाडू बनला आहे. अश्विन जडेजानंतर रविचंद्रन अश्विन  दुसऱ्या क्रमांकावर आहे. पाकिस्तानविरुद्धच्या कसोटी मालिकेत चांगली कामगिरी करणाऱ्या ऑस्ट्रेलियन खेळाडूंनाही आयसीसी क्रमवारीत फायदा झाला आहे. मार्नस लॅबुशेन पहिल्या स्थानावर कायम आहे, तर स्टीव्ह स्मिथ दुसऱ्या स्थानावर पोहोचला आहे. वनडे क्रमवारीत विराट कोहली दुसऱ्या स्थानावर आहे.

Advertisement

उस्मान ख्वाजा यांना सर्वाधिक फायदा झाला आहे, ज्याने 2022 मध्ये 100 पेक्षा जास्त सरासरीने धावा केल्या आहेत. तो त्याच्या कारकिर्दीतील सर्वोत्तम सातव्या क्रमांकावर पोहोचला आहे. त्यांना सहा स्थानांचा फायदा झाला असून त्यांनी रोहित-विराटला मागे टाकले आहे.

Advertisement

चार ऑस्ट्रेलियन फलंदाजांचा टॉप 10 मध्ये समावेश आहे
कसोटीतील फलंदाजांच्या क्रमवारीत चार ऑस्ट्रेलियन फलंदाज अव्वल 10 मध्ये आहेत. मार्नस लॅबुशेन पहिल्या तर स्टीव्ह स्मिथ दुसऱ्या स्थानावर आहे. दुसरीकडे, उस्मान ख्वाजा सातव्या तर ट्रॅव्हिस हेड नवव्या स्थानावर आहे. न्यूझीलंडचा केन विल्यमसन तिसऱ्या आणि इंग्लंडचा जो रूट चौथ्या स्थानावर आहे. बाबर आझम पाचव्या तर दिमुथ करुणारत्ने सहाव्या स्थानावर आहे. भारताचा विराट कोहली पहिल्या 10 फलंदाजांमधून बाद होण्याच्या मार्गावर आहे. तो दहाव्या स्थानावर आला आहे. तर रोहित शर्मा आठव्या स्थानावर आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

गोलंदाजांमध्ये अश्विन दुसऱ्या क्रमांकावर
गोलंदाजांच्या क्रमवारीत फारसा बदल झालेला नाही. ऑस्ट्रेलियाचा पॅट कमिन्स पहिल्या स्थानावर कायम आहे. दुसरीकडे अश्विन दुसऱ्या तर रबाडा तिसऱ्या स्थानावर आहे. जसप्रीत बुमराहही चौथ्या स्थानावर कायम आहे. पाकिस्तानच्या शाहीन आफ्रिदीला एका स्थानाचा फायदा झाला असून ती पाचव्या स्थानावर पोहोचली आहे. दुसरीकडे, काइल जेमिसन एका स्थानाच्या नुकसानासह सहाव्या स्थानावर पोहोचला आहे. टीम सौदी सातव्या, नील वॅगनर आठव्या, जेम्स अँडरसन नवव्या आणि जोश हेझलवूड दहाव्या स्थानावर आहे.

Advertisement

वनडे क्रमवारीत विराट-रोहित पहिल्या पाचमध्ये
वनडेत फलंदाजांच्या क्रमवारीत फारसा बदल झालेला नाही. बाबर आझम पहिल्या, विराट कोहली दुसऱ्या आणि रॉस टेलर तिसऱ्या स्थानावर आहे. रोहित शर्माला एका स्थानाचा फायदा झाला असून तो चौथ्या क्रमांकावर आला आहे. क्विंटन डी कॉकने एका स्थानाने प्रगती करत पाचव्या स्थानावर पोहोचले आहे. जॉनी बेअरस्टो सहाव्या, आरोन फिंच सातव्या, ड्युसेन आठव्या, वॉर्नर नवव्या आणि इमाम-उल-हक दहाव्या स्थानावर आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply