Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IPL मध्ये दोन-दोन ‘बेबी एबी’, लखनऊच्या टीमलाही मिळाला नवा ‘डिव्हिलियर्स’; जाणुन घ्या ‘त्या’ बद्दल

मुंबई – गुजरात टायटन्सविरुद्धच्या (Gujarat Titans) सामन्यात लखनौच्या (LSG) संघाला पराभवाला सामोरे जावे लागले असले तरी एका युवा खेळाडूने संस्मरणीय कामगिरी करून भविष्याची आशा निर्माण केली आहे. खरे तर 22 वर्षीय आयुष बडोनीने (Ayush Badoni) 41 चेंडूत 54 धावा करत संघाला 158 धावांपर्यंत नेण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावली.

Advertisement

बडोनीची खेळी अतिशय संस्मरणीय होती. बडोनीने आपल्या खेळीत 4 चौकार आणि 3 षटकार मारले. इतकंच नाही तर त्याच्या फलंदाजीदरम्यान त्याने असे काही शॉट्स मारले ज्याने सर्वांना डिव्हिलियर्सची आठवण करून दिली, त्यामुळेच सामन्यानंतर लखनऊचा कर्णधार केएल राहुलने बडोनीला लखनऊच्या संघाचा ‘बेबी एबी’ संबोधले. या 22 वर्षीय खेळाडूने सर्व प्रतिकूल परिस्थितीतही हार मानली नाही आणि सोमवारी गुजरात टायटन्सविरुद्ध 41 चेंडूत 54 धावांची शानदार खेळी खेळली.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

सामन्यानंतर केएलने बडोनीबद्दल सांगितले आणि सांगितले की तो आमच्या संघाचा ‘बेबी डिव्हिलियर्स’ (बेबी एबी) आहे. कर्णधार राहुल म्हणाला की, हा सामना खूपच अप्रतिम होता. आमची फलंदाजी चांगली नसली तरी सामन्यानंतर आम्ही ज्या प्रकारे पुनरागमन केले ते आश्चर्यकारक होते. त्यामुळे आगामी सामन्यांमध्ये आत्मविश्वास वाढेल. वानखेडेवर चेंडूने आपला प्रभाव दाखवला हे आम्हाला माहीत होते, सुरुवातीला चांगली फलंदाजी करता आली असती, तर कदाचित सामन्याला कलाटणी मिळाली असती.

Loading...
Advertisement

कर्णधार राहुलने तरुण बडोनीबद्दल सांगितले आणि सांगितले की त्याने आपली प्रतिभा दाखवली आहे. ते आमचे बेबी अॅबी आहे. पहिल्या दिवसापासून त्याने आपल्या बॅटने धुमाकूळ घातला आहे. तरुणांसाठी सर्वोत्तम गोलंदाजांविरुद्ध कडवेपणा दाखवणे त्याच्यातील प्रतिभा दाखवते. त्याने मैदानात सर्वत्र फटके मारले. जेव्हा तो फलंदाजीसाठी बाहेर पडला तेव्हा परिस्थिती चांगली नव्हती पण या विषम परिस्थितीत कठोर खेळ केल्याने त्याला नक्कीच खूप आत्मविश्वास मिळेल.

Advertisement

सामन्याबद्दल बोलायचे झाले तर राहुल तेवतियाने नाबाद 40 आणि मॅथ्यू वेडने 30 धावा केल्या आणि कर्णधार हार्दिक पंड्याने 30 धावा करत गुजरातला विजय मिळवून देण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावली. 2 चेंडू शिल्लक असताना गुजरातने सामना जिंकला.

Advertisement

दुसरीकडे, आयपीएलमधील मुंबई इंडियन्सच्या संघात डेवाल्ड ब्रेविस आहे, ज्याला बेबी एबी म्हणूनही ओळखले जाते. खरं तर, ब्रेव्हिसने अंडर-19 विश्वचषकात आपल्या फलंदाजीने धुमाकूळ घातला होता, दक्षिण आफ्रिकेचा हा युवा क्रिकेटपटू त्याच्या फलंदाजीदरम्यान डिव्हिलियर्सच्या शॉटची नक्कलही करतो, त्यामुळे त्याचे चाहते आणि त्याला बेबी एबी, मुंबई या नावाने हाक मारतात. डेवाल्ड ब्रेविसला 3 कोटींमध्ये विकत घेऊन संघात सामील केले होते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply