Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

पाकिस्तानी क्रिकेटरचा मोठा दावा; धोनीचा ‘तो’ निर्णय टीम इंडियाच्या भविष्याचा विचार करूनच

मुंबई – इंडियन प्रीमियर लीग (IPL) 2022 सुरू होण्याच्या दोन दिवस आधी, चेन्नई सुपर किंग्स (CSK) चा स्टार क्रिकेटर महेंद्रसिंग धोनीने (M.S.Dhoni) कर्णधारपदाचा राजीनामा दिला आणि रवींद्र जडेजाला (Ravindra Jadeja) या फ्रँचायझी संघाचा पुढचा कर्णधार बनवण्यात आले. धोनीने केवळ सीएसकेच्या भविष्याचा विचार केला नसून टीम इंडियाच्या (Team India) भविष्याचा विचार करून हा निर्णय घेतला आहे, असा दावा पाकिस्तानचा माजी क्रिकेटर दानिश कनेरियाने (Danish Kaneria) केला आहे.

Advertisement

आयएएनएसशी संवाद साधताना कनेरिया म्हणाला की, ‘धोनी कोणत्या प्रकारचा खेळाडू आहे हे आपल्या सर्वांना माहीत आहे. त्याचे निर्णय नेहमीच योग्य असतात. माझ्या मते तो जगातील सर्वोत्तम कर्णधारांपैकी एक आहे. त्याने 50 षटकांचा विश्वचषक जिंकला आहे, T20 विश्वचषक जिंकला आहे, चॅम्पियन्स ट्रॉफी जिंकली आहे आणि CSK ला चार वेळा IPL चॅम्पियन बनवले आहे, याशिवाय टीम इंडियाने मैदानावरील निर्णयांच्या जोरावर अनेक सामने जिंकले आहेत.

Advertisement

तो पुढे म्हणाला की, ‘मला वाटतं की त्याने पुढचा विचार करून कर्णधारपद जडेजाकडे सोपवण्याचा निर्णय घेतला आहे. टीम इंडिया हा संतुलित संघ आहे आणि तिन्ही फॉरमॅटमध्ये कर्णधार बनवणे ही सोपी गोष्ट नाही. विराट कोहलीने आपले काम चोख बजावले, पण त्याने कर्णधारपद सोडले. आता रोहित शर्माला तिन्ही फॉरमॅटमध्ये टीम इंडियाचे नेतृत्व करायचे आहे. विश्वास ठेवा किंवा नका ठेवू, पण तिन्ही फॉरमॅटमध्ये टीम इंडियाचे कर्णधारपद हे खूप अवघड काम आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

कनेरिया पुढे म्हणाला की, ‘आज नाही तर आगामी काळात टीम इंडियाला दुभंगलेल्या कर्णधारपदाचा विचार करावा लागेल. अन्यथा रोहित शर्मा दडपणाखाली येईल, आणि होईल. जर आपण टीम इंडियाबद्दल बोललो, तर असे काही खेळाडू आहेत, ज्यांचे संघातील स्थान निश्चित झाले आहे, जडेजा त्यापैकी एक आहे. त्यामुळे अशा परिस्थितीत टीम इंडियाच्या भविष्याचा विचार करून धोनीने हा निर्णय घेतला आहे, असे मला वाटते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply