Take a fresh look at your lifestyle.

लखनौचा ‘नवाब’ केएल राहुलला; गुजरातच्या ‘खान साहेब’ पासून रहावा लागेल सावधान नाहीतर..

मुंबई – IPL च्या 15 व्या (IPL 2022) मोसमातील चौथा सामना आज म्हणजेच 28 मार्च रोजी लीगच्या दोन नवीन फ्रँचायझी, गुजरात टायटन्स (Gujarat Titans) आणि लखनौ सुपरजायंट्स ( Lucknow Super Giants) यांच्यात होणार आहे. या सामन्याद्वारे दोन्ही संघ आयपीएलमध्ये पदार्पण करतील आणि अशा परिस्थितीत त्यांना या संघासह स्पर्धेतील आपल्या मोहिमेची सुरुवात करायची आहे. लखनौ सुपर जायंट्सची कमान केएल राहुलकडे (K.L.Rahul) असताना, हार्दिक पंड्या(Hardik Pandya) गुजरातचे कर्णधारपद भूषवताना दिसणार आहे. दोन्ही संघांसाठी हा सामना अतिशय रोमांचक असणार आहे. लखनऊचा कर्णधार राहुलला सामन्यादरम्यान गुजरातचा लेगस्पिनर आणि उपकर्णधार राशिद खानपासून (Rashid Khan) दूर राहावे लागणार आहे.

Advertisement

राहुलचा रशीदविरुद्ध टी-20 क्रिकेटमधील रेकॉर्ड चांगला राहिलेला नाही. अफगाणिस्तानच्या या फिरकीपटूविरुद्ध राहुलला एकही चौकार आणि षटकार मारता आलेला नाही. अशा परिस्थितीत रशीद पुन्हा एकदा पंजाब किंग्जच्या या माजी कर्णधाराविरुद्ध बोलण्यासाठी सज्ज झाला आहे. T20 क्रिकेटमधील राहुल विरुद्ध राशिदच्या विक्रमाबद्दल बोलायचे तर, अफगाणिस्तानच्या फिरकीपटूने नेहमीच वर्चस्व ठेवले आहे. रशीदविरुद्ध, राहुलने आता टी-20 क्रिकेटमध्ये 30 चेंडूंचा सामना केला आहे, ज्यापैकी त्याने केवळ 18 धावा केल्या आहेत.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

या काळात रशीदने राहुलला तीनदा पॅव्हेलियनचा रस्ता दाखवला. या 30 चेंडूंमध्ये भारतीय फलंदाजाने 14 चेंडू डॉट खेळले आहेत. यादरम्यान रशीदविरुद्ध राहुलचा स्ट्राईक रेट 60.0 राहिला आहे. पण सरासरी खूपच खराब झाली आहे. राहुलने रशीदविरुद्ध फक्त 6.0 च्या सरासरीने धावा केल्या आहेत. लखनौला गुजरातवर मात करायची असेल तर राहुलला रशीदविरुद्धचा विक्रम सुधारावा लागेल. आयपीएलमधील ज्या गोलंदाजांनी किमान 50 सामने खेळले आहेत आणि त्याचा इकॉनॉमी रेट 7 पेक्षा कमी आहे अशा गोलंदाजांमध्ये राशिद अव्वल आहे. रशीदचा इकॉनॉमी रेट 6.33 आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply