Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

MI vs DC: मुंबई देणार का दिल्लीला धक्का; जाणून घ्या प्लेइंग-11 फक्त एका क्लिकवर

मुंबई – आयपीएल 2022 च्या (IPL 2022) पहिल्या डबल हेडरमध्ये मुंबई इंडियन्सचा (Mi) सामना दिल्ली कॅपिटल्स (DC) आणि पंजाब किंग्जचा सामना रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूशी होणार आहे. पाचवेळा चॅम्पियन मुंबई संघाची गेल्या मोसमातील कामगिरी विशेष राहिली नाही आणि हा संघ प्लेऑफपर्यंत पोहोचू शकला नाही.

Advertisement

अशा स्थितीत रोहित शर्माच्या संघाला स्पर्धेची सुरुवात विजयाने करायची आहे. त्याच वेळी, ऋषभ पंतच्या नेतृत्वाखालील दिल्ली कॅपिटल्स गेल्या मोसमात प्लेऑफमधून बाद झाले होते. अशा स्थितीत संघाला यंदाही आपली सर्वोत्तम कामगिरी सुरू ठेवायला आवडेल.

Advertisement

आकडेवारीत मुंबई विरुद्ध दिल्ली
दोन्ही संघांमध्ये आयपीएलमध्ये आतापर्यंत 30 सामने खेळले गेले आहेत. यापैकी मुंबईने 16 तर दिल्लीने 14 सामने जिंकले आहेत. अशा स्थितीत यंदाही दोघांमधील स्पर्धा रंजक असणार आहे. कागदावर दिल्लीचा संघ मजबूत दिसत असला तरी मुंबईला कमी लेखणे ही त्यांच्यासाठी मोठी चूक ठरेल.

Advertisement

खरेदिवाला सर्वांसाठी..! ऑफर आणि लव्ह एनकॅशसाठी आजच Kharediwala वर जाऊन आपल्या प्रियजनांना भेटवस्तू पाठवा

Advertisement

मुंबई इंडियन्सची कोअर टीम तयार
मुंबईने कर्णधार रोहित शर्मा, इशान किशन, किरॉन पोलार्ड आणि जसप्रीत बुमराह यांचा समावेश असलेला त्यांचा मुख्य संघ कायम ठेवला असून या चौघांची कामगिरी या सामन्यात महत्त्वाची ठरणार आहे. सर्व फॉरमॅटमध्ये भारताचा नवा कर्णधार असलेल्या रोहितचे नेतृत्व आणि तांत्रिक पराक्रम सर्वश्रुत आहे. आता भारताचा भावी कर्णधार मानल्या जात असलेल्या कर्णधार म्हणून ऋषभ पंत दिल्लीसाठी कशी कामगिरी करतो हे पाहायचे आहे. स्फोटक फलंदाज पंतवर मुंबईला विशेष नजर ठेवावी लागणार आहे.

Advertisement

रोहित-इशान सलामी देतील
रोहितने आधीच सांगितले आहे की तो आणि ईशान डावाची सुरुवात करणार आहेत. जेव्हा दोघेही फॉर्मात असतात, तेव्हा ते जगातील कोणत्याही गोलंदाजीचे आक्रमण मोडून काढू शकतात. याबाबत दिल्लीच्या गोलंदाजांना काळजी घ्यावी लागणार आहे. या सामन्यासाठी सूर्यकुमार यादव उपलब्ध नाही. तो एनसीएमध्ये ‘रिहॅबिलिटेशन’मध्ये आहे. त्याच्या जागी फॅबियन ऍलनची निवड करण्यात आली आहे.

Loading...
Advertisement

मुंबईला त्यांच्या मिडल ऑर्डर आणि लोअर मिडल ऑर्डरवर लक्ष केंद्रित करावे लागेल ज्यामध्ये फक्त पोलार्ड हा अनुभवी खेळाडू आहे. टिळक वर्मा, टीम डेव्हिड आणि दक्षिण आफ्रिकेचा युवा फलंदाज डेवाल्ड ब्रेव्हिस, ज्याला ‘नेक्स्ट एबी डिव्हिलियर्स’ म्हटले जाते, त्यापैकी कोणाला संधी मिळते हे पाहणे बाकी आहे.

Advertisement

बुमराह वेगवान आक्रमणाचे नेतृत्व करेल आणि डावखुरा वेगवान गोलंदाज जयदेव उनाडकट देखील ब्रेबॉर्न स्टेडियमच्या खेळपट्टीवर प्रभावी ठरू शकतो. मुंबईकडे मयंक मार्कंडेय आणि मुरुगन अश्विन हे प्रभावी फिरकीपटू आहेत.

Advertisement

पंत आणि शॉ करणार डावाची सुरुवात?
दुसरीकडे, ऑस्ट्रेलियाचा डेव्हिड वॉर्नर अद्याप संघाशी जोडलेला नसल्याने पंत आणि पृथ्वी शॉ दिल्लीसाठी डावाची सुरुवात करू शकतात. दिल्लीच्या कामगिरीची चावी पंतच्या हातात असेल, ज्याला आघाडीतून नेतृत्व करावे लागेल. वेस्ट इंडिजचा आक्रमक फलंदाज रोव्हमन पॉवेल, फॉर्मात असलेला सरफराज खान आणि अंडर-19 विश्वचषक विजेता कर्णधार यश धुल यांच्याकडून मधल्या फळीत चांगली कामगिरी करण्याची अपेक्षा आहे. अष्टपैलू शार्दुल ठाकूर आणि अक्षर पटेल फिनिशरची भूमिका बजावतील.

Advertisement

विजय मिळवून देण्याची जबाबदारी या खेळाडूंवर
फिरकीची धुरा अक्षरासह चायनामन गोलंदाज कुलदीप यादव सांभाळणार आहे. वेगवान आक्रमणाचे नेतृत्व दक्षिण आफ्रिकेचा अॅनरिक नॉर्टजे करेल, त्याला मुस्तफिझूर रहमानची साथ असेल. मुख्य प्रशिक्षक रिकी पाँटिंग हे युवा वेगवान गोलंदाज कमलेश नागरकोटीलाही आजमावू शकतात, जो स्पर्धेत चांगली कामगिरी करत आहे.

Advertisement

हे असू शकते प्लेइंग-11
मुंबई: रोहित शर्मा (कर्णधार), इशान किशन (विकेटकीपर), टिळक वर्मा, डॅनियन सॅम्स/डेवाल्डे ब्रेविस, टीम डेव्हिड, किरॉन पोलार्ड, मुरुगन अश्विन, जसप्रीत बुमराह, टायमल मिल्स, जयदेव उनाडकट, मयंक मार्कंडे.

Advertisement

दिल्ली: पृथ्वी शॉ, टिम सेफर्ट, यश धुल, मनदीप सिंग, ऋषभ पंत (कर्णधार), रोवमन पॉवेल, अक्षर पटेल, शार्दुल ठाकूर, कुलदीप यादव, खलील अहमद, चेतन साकारिया.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply