Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘हा’ स्टार खेळाडू आढळला डोपिंगमध्ये दोषी; अडचणीत होणार भर

मुंबई – दक्षिण आफ्रिकेचा (South Africa) फलंदाज झुबेर हमजा (Zuber Hamza) याची आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषदेच्या (ICC) उत्तेजक विरोधी संहितेच्या अंतर्गत प्रतिबंधित पदार्थाची चाचणी पॉझिटिव्ह आली आहे. क्रिकेट दक्षिण आफ्रिकेने जारी केलेल्या निवेदनानुसार, “17 जानेवारी 2022 रोजी झालेल्या चाचणीत तो दोषी आढळला.

Advertisement

निवेदनात पुढे म्हटले आहे की, हमजा चाचणीवर वाद घालत नाही आणि “तो आयसीसीला पूर्ण सहकार्य करत आहे”. आयसीसीकडे लेखी सबमिशन दरम्यान हमजाने स्वेच्छेने निलंबन स्वीकारले.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

सीएसएच्या निवेदनात हमजाच्या शरीरात फ्युरोसेमाइड नावाचे प्रतिबंधित पदार्थ आढळून आले. हा काही कार्यक्षमता वाढवणारा पदार्थ नाही आणि तो त्याच्या शरीरात कसा शिरला असेल याची हमजाला जाणीव आहे.

Advertisement

बोर्डाने निवेदनात पुढे म्हटले आहे की, “या प्रक्रियेत झुबेरच्या बाजूने कोणतीही चूक किंवा निष्काळजीपणा झाला नसल्याचे पुरावे सादर केले जातील. क्रिकेट दक्षिण आफ्रिका, दक्षिण आफ्रिका क्रिकेटर्स असोसिएशन आणि वेस्टर्न प्रोव्हिन्स क्रिकेट असोसिएशन या प्रक्रियेत झुबेरला पाठिंबा देत आहेत. हा कार्यक्रम संपेपर्यंत त्यांना पाठिंबा देणे सुरू ठेवणार आहे.

Advertisement

26 वर्षीय हमजाने 2019 मध्ये पाकिस्तानविरुद्ध कसोटी पदार्पण केले होते. गेल्या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये तो नेदरलँड्सविरुद्ध पहिला एकदिवसीय सामना खेळला होता. त्या मालिकेतील पुढील दोन सामने कोरोना महामारीमुळे पुढे ढकलण्यात आले होते. हमजाने एकूण सहा कसोटी सामने खेळले आहेत. त्याने गेल्या आठवड्यात बांगलादेशविरुद्धच्या मालिकेसाठी ‘वैयक्तिक कारणास्तव’ संघातून माघार घेतली होती.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply