Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IPL 2022: आयपीएलपूर्वीच KKR ला मोठा धक्का; स्टार खेळाडू पहिल्या 5 सामन्यांमधून बाहेर

मुंबई- आयपीएल 2022 (IPL 2022) सुरू होण्यापूर्वीच कोलकाता नाइट रायडर्सला (KKR) मोठा धक्का बसला आहे. संघाचे मार्की परदेशी खेळाडू पॅट कमिन्स (Pat Cummins) आणि अॅरॉन फिंच (Aaron Finch) हे IPL 2022 च्या पहिल्या पाच सामन्यांमधून बाहेर पडले आहेत. कमिन्स आणि फिंच हे दोघेही सध्याच्या पाकिस्तान (Pakistan) दौऱ्यासाठी ऑस्ट्रेलिया (Australia) संघात आहेत. केकेआर संघाचा मार्गदर्शक डेव्हिड हसीने (David Hussein) ही माहिती दिली आहे.

Advertisement

कोलकाता नाइट रायडर्सला आयपीएल 2022 मध्ये त्यांचा पहिला सामना 26 मार्च रोजी चेन्नई सुपर किंग्ज (CSK) विरुद्ध खेळायचा आहे, जो या हंगामातील पहिला सामना असेल. फिंच आणि कमिन्सच्या बाहेर पडल्यानंतर, KKR यापुढे प्लेइंग इलेव्हनला पूर्ण ताकदीने मैदानात उतरवू शकणार नाही. मेंटॉर डेव्हिड हसीने बुधवारी आभासी पत्रकार परिषदेत सांगितले की, कमिन्स आणि फिंच पहिल्या पाच सामन्यांसाठी उपलब्ध नव्हते.

Advertisement

तो म्हणाला, ‘ठीक आहे, पण काळजीची बाब आहे. तुम्हाला तुमचे सर्वोत्कृष्ट खेळाडू उपलब्ध हवे आहेत पण आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये प्रत्येक क्रिकेटपटूने त्यांच्या देशांसाठी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट खेळले पाहिजे, त्यामुळे त्यांची बांधिलकी अशी आहे. मला वाटते की कमिन्स आणि फिंच पहिल्या पाच सामन्यांना मुकतील. पण ते क्रिकेट खेळण्यासाठी तंदुरुस्त असतील.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

वास्तविक, ऑस्ट्रेलियाचा पाकिस्तान दौरा 5 एप्रिल रोजी संपत आहे, तर कोलकाता नाईट रायडर्सला लीगच्या 15 व्या हंगामातील पाचवा सामना 10 एप्रिल रोजी दिल्ली कॅपिटल्सविरुद्ध खेळायचा आहे. मात्र, 5 एप्रिलनंतर ऑस्ट्रेलियन खेळाडू आंतरराष्ट्रीय कर्तव्यातून मुक्त होतील. मात्र बायो बबलमुळे तो केकेआरसाठी निवडीसाठी उपलब्ध होणार नाही.

Advertisement

केकेआरने या महिन्यात फिंचचा आपल्या संघात समावेश केला. इंग्लंडचा सलामीवीर अॅलेक्स हेल्सच्या जागी ऑस्ट्रेलियाचा मर्यादित षटकांचा कर्णधार फिंचचा दोन वेळचा चॅम्पियन केकेआर संघात समावेश करण्यात आला आहे. कोलकाता नाईट रायडर्सने लिलावात हेल्सला 1.50 कोटी रुपयांना विकत घेतले आणि फिंचलाही हेल्सच्या बरोबरीने 1.50 कोटींना विकत घेतले. फिंचला गेल्या हंगामात खेळण्याची संधी मिळाली नाही आणि या वर्षीही तो आयपीएल 2022 मेगा लिलावात विकला गेला नाही.

Advertisement

आयपीएल 2022 साठी केकेआर संघ:
आंद्रे रसेल, वरुण चक्रवर्ती, व्यंकटेश अय्यर, सुनील नरेन, श्रेयस अय्यर, पॅट कमिन्स, नितीश राणा, शिवम मावी, शेल्डन जॅक्सन, अजिंक्य रहाणे, रिंकू सिंग, अनुकुल रॉय, रसिक दारणे, चमिका दर्णे, बाबा राणा , अशोक शर्मा, प्रथम सिंग, अभिजित तोमर, सॅम बिलिंग्स, रमेश कुमार, मोहम्मद नबी, अमन खान, उमेश यादव

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply