Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

नवीन वादाला सुरुवात: ‘त्या’ प्रकरणात ICC ने दिला BCCI ला धक्का; अनेक चर्चांना उधाण

दिल्ली – भारत आणि श्रीलंका (IND vs Sri lanka) यांच्यात बंगळुरू येथे दिवस-रात्र कसोटी (Day – Night Test) खेळली गेली. टीम इंडियाने हा सामना जिंकून श्रीलंकन ​​संघाचा कसोटी मालिकेत 2-0 असा निर्वाळा दिला. मात्र, आता आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषदेने (ICC) भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाला (BCCI) दणका दिला आहे.

Advertisement

कौन्सिलने सांगितले की सामनाधिकारी जवागल श्रीनाथ यांनी दिवस-रात्र कसोटीसाठी वापरल्या जाणार्‍या बेंगळुरूमधील खेळपट्टीचे वर्णन सरासरीपेक्षा कमी केले आहे. यामुळे बंगळुरूच्या खेळपट्टीला आयसीसी खेळपट्टी आणि आऊटफिल्ड मॉनिटरिंग प्रक्रियेअंतर्गत डिमेरिट पॉइंट देखील मिळाला आहे.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

ICC ने श्रीनाथच्या हवाल्याने सांगितले की पहिल्याच दिवशी खेळपट्टीला खूप वळण मिळत होते. मात्र, जसजसे सत्र पुढे सरकत गेले, तसतशी खेळपट्टीही सुधारत गेली. माझ्या मते या सामन्यात बॅट आणि बॉलचा सामना नव्हता. हा अहवाल बीसीसीआयलाही पाठवण्यात आला आहे.

Advertisement

भारताने दुसरी कसोटी 238 धावांनी जिंकली. रोहित शर्माच्या टीम इंडियाने तीन दिवसांत सामना संपवला. रविचंद्रन अश्विन आणि जसप्रीत बुमराह हे बंगळुरू कसोटीचे स्टार होते. या सामन्यात अश्विनने चार विकेट घेतल्या. त्याचवेळी बुमराहने पहिल्या डावात पाच आणि दुसऱ्या डावात तीन विकेट्स घेतल्या.

Advertisement

त्याचवेळी, श्रीलंकेचा कर्णधार दिमुथ करुणारत्नेने सर्वोत्तम खेळी खेळली नाही आणि कसोटी कारकिर्दीतील 14 वे शतक झळकावले. भारताने श्रीलंकन ​​संघाला 447 धावांचे लक्ष्य दिले होते आणि 208 धावांतच गारद झाला. मोहालीतील पहिली कसोटी भारताने एक डाव आणि 222 धावांनी जिंकली.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply