Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

World Cup:भारताचा खेळ पाकिस्तानवर अवलंबून; उपांत्य फेरीसाठी जाणून घ्या नवीन समीकरणे

दिल्ली – महिला विश्वचषक 2022 मध्ये(ICC woman’s Cricket World Cup) ऑस्ट्रेलियाने (Australia) भारताचा (India) सहा गडी राखून पराभव करून सलग पाचवा सामना जिंकला आणि उपांत्य फेरी गाठणारा पहिला संघ बनला. त्याचवेळी पाच सामन्यांतील तिसऱ्या पराभवामुळे भारतासाठी उपांत्य फेरीचा मार्ग कठीण झाला आहे. तथापि, तरीही भारताचा धावगती खूपच चांगला आहे आणि टीम इंडिया आपले दोन्ही सामने जिंकून उपांत्य फेरी गाठू शकते. दुसरीकडे, पाकिस्तानने सर्व सामने जिंकल्यास, दोनपैकी केवळ एक सामना जिंकला तरी भारत उपांत्य फेरीत पोहोचू शकतो.

Advertisement

पाचही सामने जिंकून ऑस्ट्रेलियाचा संघ आधीच उपांत्य फेरीत पोहोचला आहे. त्याचबरोबर दक्षिण आफ्रिकेच्या संघानेही आपले चार सामने जिंकले असून उपांत्य फेरी गाठणे जवळपास निश्चित झाले आहे. उर्वरित दोन जागांसाठी भारत, वेस्ट इंडिज, न्यूझीलंड आणि इंग्लंड यांच्यात स्पर्धा आहे. बांगलादेश आणि पाकिस्तान देखील उपांत्य फेरीच्या शर्यतीतून पूर्णपणे बाहेर पडलेले नाहीत, परंतु या दोन संघांना अव्वल चार संघांमध्ये स्थान मिळवण्यासाठी आश्चर्यकारक काम करावे लागेल, ज्याची शक्यता फारच कमी आहे.

Advertisement

भारत उपांत्य फेरीत कसा पोहोचेल
भारतासमोर उपांत्य फेरी गाठण्याचे दोन मार्ग आहेत. पहिली म्हणजे टीम इंडियाने दक्षिण आफ्रिका आणि बांगलादेशविरुद्धचे त्यांचे उर्वरित दोन्ही सामने जिंकले पाहिजेत आणि चांगल्या धावगतीच्या आधारावर गुणतालिकेत तिसऱ्या क्रमांकावर राहून उपांत्य फेरी गाठावी. या स्थितीत भारत उपांत्य फेरीत गुणतालिकेत दुसऱ्या स्थानावर असलेल्या संघासोबत खेळेल.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

भारतीय संघ दक्षिण आफ्रिकेकडून पराभूत झाला तरी उपांत्य फेरी गाठू शकतो. या स्थितीत भारताला बांगलादेशवर विजय मिळवावा लागेल आणि सहा गुणांसह टीम इंडिया उपांत्य फेरी गाठू शकेल. या स्थितीत इंग्लंड आणि न्यूझीलंडचे संघ उपांत्य फेरीतून बाहेर पडू शकतात. यासाठी अनेक सामन्यांचा निकाल भारताच्या बाजूने येणे आवश्यक आहे.

Advertisement

भारताने उपांत्य फेरी गाठणे हे काय समीकरण आहे

Loading...
Advertisement

1. पाकिस्तानने पहिले चार सामने गमावले आहेत आणि आता या संघाने उर्वरित तीन सामने जवळच्या फरकाने जिंकले पाहिजेत. यामुळे इंग्लंड, न्यूझीलंड आणि वेस्ट इंडिजचा खेळ खराब होईल आणि भारताचा उपांत्य फेरीचा मार्ग थोडा सोपा होईल. या स्थितीतही पाकिस्तान उपांत्य फेरीच्या शर्यतीतून बाहेर पडेल.

Advertisement

2. बांगलादेश संघाने चारपैकी एक सामना जिंकला आहे. आता भारताला हरवून इंग्लंडला हरवायला हवे. त्याचबरोबर ऑस्ट्रेलिया आणि बांगलादेश यांच्यातील सामन्याच्या निकालाचा भारतावर कोणताही परिणाम होणार नाही. या स्थितीत बांगलादेशही उपांत्य फेरीच्या शर्यतीत असणार नाही.

Advertisement

3. इंग्लंड संघाने न्यूझीलंडला पराभूत केले, परंतु पाकिस्तान आणि बांगलादेशकडून पराभव झाला. अशा स्थितीत इंग्लंडचे चार गुण होतील आणि हा संघ उपांत्य फेरीच्या शर्यतीतून बाहेर पडेल.

Advertisement

4. न्यूझीलंड संघ इंग्लंड, बांगलादेश आणि पाकिस्तानकडून हरला. अशा स्थितीत किवी संघाचे केवळ चार गुण शिल्लक राहतील आणि भारत सहा गुणांसह उपांत्य फेरीत पोहोचेल.

Advertisement

एकूणच, भारतीय संघाला आता ऑस्ट्रेलियाने त्यांचे उर्वरित दोन्ही सामने मोठ्या फरकाने जिंकावेत अशी इच्छा आहे. दुसरीकडे, दक्षिण आफ्रिकेनेही तीनपैकी दोन सामने मोठ्या फरकाने जिंकले, तर भारताकडून पराभूत किंवा जवळच्या फरकाने विजय मिळवला लागेल. दुसरीकडे, पाकिस्तानच्या संघाला तीनपैकी दोन सामने जिंकणे आवश्यक आहे. त्यामुळे भारताचा उपांत्य फेरीचा मार्ग सोपा होणार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply