Take a fresh look at your lifestyle.

IPLनंतरही टीम इंडिया अ‍ॅक्शनमध्येच: पाकिस्तानशी टक्कर; जाणुन घ्या संपूर्ण शेड्युल

दिल्ली – 26 मार्चपासून आयपीएल (IPL 2022) सुरू होत आहे. 29 मे पर्यंत चालणाऱ्या या मेगा लीगमध्ये सर्व भारतीय खेळाडू सहभागी होणार आहेत. आयपीएलनंतरही टीम इंडिया (Team India) सतत क्रिकेट खेळणार आहे. पाकिस्तानसोबतही भारताचे दोन मोठे सामने आहेत. पहिला सामना आशिया चषक आणि दुसरा सामना T20 विश्वचषकात होणार आहे. त्याचबरोबर इंग्लंड दौऱ्यावर टीम इंडियाला कसोटी मालिका जिंकण्याची संधी असेल. आयपीएल नंतर भारतीय क्रिकेट संघाच्या क्रिकेट कॅलेंडरबद्दल आम्ही तुम्हाला सांगतो.

Advertisement

दक्षिण आफ्रिके विरुध्द होणार मालिका IPL 2022 नंतर टीम इंडिया पुन्हा एकदा निळ्या जर्सीत दिसणार आहे. यावेळी संघाचा सामना घरच्या मैदानावर दक्षिण आफ्रिकेशी होणार आहे. दोन्ही देशांमध्ये एकूण 5 टी-20 सामने खेळवले जाणार आहेत.

Advertisement

रोहित ब्रिगेड आयर्लंड आणि इंग्लंड दौऱ्यावर
टीम इंडिया जूनच्या शेवटच्या आठवड्यात आयर्लंडच्या दौऱ्यावर जाईल आणि दोन्ही टी-20 सामने 26 आणि 28 जून रोजी मलाहाइडमध्ये खेळवले जातील. आयर्लंडनंतर टीम इंडिया इंग्लंड दौऱ्यावर रवाना होणार आहे. इंग्लंड दौऱ्यावर भारताला 1 कसोटी, 3 टी-20 आणि 3 एकदिवसीय सामन्यांची मालिका खेळायची आहे. हा दौरा 1 जुलै ते 17 जुलै दरम्यान होणार आहे. गेल्या वर्षी 2021 मध्ये, टीम इंडिया इंग्लंड दौऱ्यावर 5 सामन्यांची कसोटी मालिका खेळण्यासाठी गेली होती, परंतु शेवटची कसोटी कोविड-19 मुळे पुढे ढकलण्यात आली होती. त्या उर्वरित कसोटीपासून इंग्लंड दौऱ्याला सुरुवात होईल. कसोटी मालिकेत भारत सध्या 2-1 ने आघाडीवर आहे. जर भारतीय संघ 5वी कसोटी जिंकण्यात यशस्वी ठरला तर 15 वर्षांनंतर तो ईएनजीच्या मातीवर कसोटी मालिका जिंकेल.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

भारतीय संघ झिम्बाब्वेचा दौराही करू शकतो
इंग्लंडनंतर भारतीय संघ ऑगस्ट-सप्टेंबरमध्ये झिम्बाब्वेच्या दौऱ्यावर जाऊ शकतो. मात्र, या दौऱ्याची अधिकृत घोषणा करण्यात आलेली नाही. त्याचबरोबर ऑगस्टमध्ये भारताचा वेस्ट इंडिज दौरा आहे जो नियोजित आहे. टीम इंडिया वेस्ट इंडिजविरुद्ध 3 वनडे आणि 3 टी-20 सामन्यांची मालिका खेळणार आहे. या मालिकेच्या तारखा आणि ठिकाण अद्याप समोर आलेले नाही.

Advertisement

आशिया कप
पूर्ण चार वर्षांनंतर, यंदा आशिया चषक श्रीलंकेत होणार आहे. ही स्पर्धा टी-20 फॉरमॅटमध्ये खेळवली जाईल. या स्पर्धेची तारीख अद्याप जाहीर झालेली नाही. आशिया कप सप्टेंबरमध्ये खेळवला जाणार आहे. या टूर्नामेंटमध्ये भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात 2 सामने देखील पाहता येणार आहेत. आशिया चषक स्पर्धेत भारतीय संघ जवळपास 5 सामने खेळणार आहे.

Advertisement

23 ऑक्टोबर रोजी टी-20 वर्ल्ड कपमध्ये पाकिस्तान विरुद्ध सामना
पाकिस्तान, दक्षिण आफ्रिका, बांगलादेश आणि दोन क्वालिफायर्ससह भारताला सुपर 12 मध्ये गट-2 मध्ये स्थान देण्यात आले आहे. संपूर्ण स्पर्धेत भारत एकूण 5 सामने खेळणार आहे.

Advertisement

ऑस्ट्रेलियाचा भारत दौरा
कांगारूंचा संघ सप्टेंबर-ऑक्टोबरमध्ये भारत दौऱ्यावर येणार आहे. या दौऱ्यात 4 कसोटी आणि 3 टी-20 सामन्यांची मालिका आयोजित केली जाणार आहे. 2017 नंतर प्रथमच ऑस्ट्रेलियन संघ भारताच्या दौऱ्यावर कसोटी मालिका खेळणार आहे. या मालिकेची तारीख जाहीर करण्यात आलेली नाही.

Advertisement

नोव्हेंबर-डिसेंबरमध्ये बांगलादेश आणि श्रीलंकेविरुद्ध मालिका
टीम इंडिया नोव्हेंबर-डिसेंबरमध्ये बांगलादेशचा दौराही करणार आहे. या मालिकेत दोन कसोटी आणि तीन वनडे असतील. त्याचबरोबर डिसेंबरमध्ये श्रीलंकेचा संघ भारत दौऱ्यावर 5 एकदिवसीय सामने खेळण्यासाठी येणार आहे. दोन्ही मालिकेची तारीख अद्याप ठरलेली नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply