Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘त्या’ प्रकरणात पाकिस्तानच्या अडचणींत वाढ; घेणार भारताची मदत; जाणुन घ्या संपूर्ण प्रकरण

दिल्ली – कराची येथे खेळली गेलेली ऑस्ट्रेलिया आणि पाकिस्तान ( Pakistan vs Australia) यांच्यातील दुसरी कसोटी रोमांचक संपली. ऑस्ट्रेलियाने पाकिस्तानसमोर 506 धावांचे लक्ष्य ठेवले होते. प्रत्युत्तरात पाकिस्तानच्या संघाने सात विकेट गमावून 443 धावा केल्या आणि ऑस्ट्रेलियन गोलंदाजांना विकेट घेऊ दिली नाही.

Advertisement

ऑस्ट्रेलियन संघ दोन दिवसांत पाकिस्तानला कव्हर करेल अशी अपेक्षा होती, पण खेळपट्टी फलंदाजांसाठी उपयुक्त ठरली आणि शेवटपर्यंत पाकिस्तानी संघ सामना जिंकेल असे वाटत होते, पण सामना अनिर्णित राहिला.

Advertisement

https://bit.ly/3gKdz4F  मराठमोळ्या खरेदीसाठी मराठमोळे पोर्टल..! होय आम्ही आलोय मराठी माणसांच्या आनंदासाठी..!

Advertisement

पाकिस्तान आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील तीन सामन्यांच्या कसोटी मालिकेतील दोन सामने अनिर्णित राहिले आहेत. अशा स्थितीत पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डावर (PCB) खराब खेळपट्टीवर बरीच टीका होत आहे. रावळपिंडी येथे खेळल्या गेलेल्या पहिल्या कसोटीनंतर, आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषदेने (ICC) स्वतः ही खेळपट्टी सरासरीपेक्षा कमी असल्याचे घोषित केले. आता अशी काही प्रतिक्रिया कराचीबाबतही येऊ शकते.

Advertisement

आता पाकिस्तानचे अनेक माजी क्रिकेटपटूही अशा खेळपट्टीवर पीसीबीवर टीका करत आहेत. पाकिस्तान संघाला घरच्या मैदानाचा फायदा घेता येत नसताना अशा खेळपट्टीचा उपयोग काय, असे तो म्हणतो. हे पाहता पीसीबीचे अध्यक्ष रमीझ राजा (Ramiz Raza) विदेशी क्युरेटरकडे वळले आहेत.

Loading...
Advertisement

पीसीबी प्रमुखांनी परदेशी क्युरेटर्सची मदत घेतली
लाहोरमधील गद्दाफी स्टेडियमवर सोमवारपासून सुरू होणाऱ्या तिसऱ्या आणि अंतिम कसोटीच्या तयारीवर देखरेख ठेवण्यासाठी पीसीबी प्रमुखांनी आयसीसी अकादमीचे माजी मुख्य क्युरेटर टोबी लुम्सडेन यांची मदत घेतली आहे.

Advertisement

पीसीबीने म्हटले आहे की लुम्सडेन 10 दिवसांसाठी लाहोरमध्ये आला आहे आणि लाहोर कसोटीसाठी खेळपट्टी तयार करण्यासाठी स्थानिक क्युरेटर्सना मदत करेल. अशा परिस्थितीत पाकिस्तानच्या एका माजी क्रिकेटपटूने रमीझ राजाला भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाची (BCCI) मदत घेण्यास सांगितले आहे. त्याने भारतीय खेळपट्टी क्युरेटर्सना खेळपट्टी बनवण्यासाठी मदत मागितली आहे.

Advertisement

फिरकीपटूंसाठी उपयुक्त अशी खेळपट्टी तयार करण्यासाठी पीसीबीने भारतीय क्युरेटर्सची मदत घ्यावी, असे पाकिस्तानचा माजी वेगवान गोलंदाज आकिब जावेदने म्हटले आहे. आकिब त्याच्या यूट्यूब चॅनलवर म्हणाला की पीसीबीला इतर कोठूनही मदत मागण्याची गरज वाटत नाही. मुंबई, बंगलोर, चेन्नई येथील क्युरेटर्सकडून ते वळण घेणाऱ्या खेळपट्ट्या कशा तयार करतात ते शोधा. भारतात फिरकीपटूंचे वर्चस्व आहे. मला आश्‍चर्य वाटते की, पाकिस्तानने आजपर्यंत वळण घेणारी खेळपट्टी तयार केली नाही, ज्यामुळे आमच्या फिरकीपटूंना मदत झाली असती.

Advertisement

खरे तर, पहिल्या दोन कसोटी सामन्यांमध्ये एकूण आठ शतके झळकावली गेली, त्यापैकी सहा शतके पाकिस्तानच्या फलंदाजांनी झळकावली. कराचीमध्ये ऑस्ट्रेलियाच्या फलंदाजांनी दोन शतके झळकावली. दोन्ही सामन्यांमध्ये 2300 हून अधिक धावा झाल्या. रावळपिंडीतील पहिल्या कसोटीत केवळ 14 विकेट पडल्या, तर कराचीतील दुसऱ्या सामन्यात 28 विकेट पडल्या.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply