Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

शाबाश! झुलन गोस्वामी: वर्ल्डकप मध्ये रचला इतिहास; ठरली पहिली महिला क्रिकेटपटू

मुंबई – महिला विश्वचषक स्पर्धेत (ICC Woman’s Cricket World Cup) भारतीय (Team India) संघाला इंग्लंडविरुद्ध (England) पराभवाचा सामना करावा लागला आहे. या पराभवामुळे भारताचा उपांत्य फेरीचा मार्ग कठीण झाला आहे. आता उपांत्य फेरी गाठण्यासाठी भारताला ऑस्ट्रेलिया (Australia) आणि दक्षिण आफ्रिकेसारख्या (South Africa) बलाढ्य संघांविरुद्ध विजय मिळवावा लागेल. हा सामना भारतासाठी काही विशेष ठरला नसला तरी झुलन गोस्वामीने तो आपल्यासाठी संस्मरणीय बनवला आहे. या सामन्यात त्याने एकदिवसीय क्रिकेटमधील 250 बळी पूर्ण केले. ही कामगिरी करणारी ती पहिली महिला क्रिकेटपटू ठरली आहे.

Advertisement

39 वर्षीय झुलनने आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये 250 विकेट्स घेतल्या आहेत. एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये 200 हून अधिक बळी घेणारी ती एकमेव महिला खेळाडू आहे आणि आता तिने 250 बळी घेत नवा विक्रम केला आहे.

Advertisement

कसोटीत 44 बळीही घेतले
एकदिवसीय व्यतिरिक्त झुलन गोस्वामीने कसोटी क्रिकेटमध्येही अप्रतिम गोलंदाजी केली आहे. त्याने 12 कसोटीत 44 बळी घेतले आहेत. यादरम्यान त्याने तीन वेळा पाच विकेट्स आणि एकदा 10 विकेट्स घेण्याचा पराक्रमही केला आहे. एका डावातील त्याची सर्वोत्तम कामगिरी म्हणजे 25 धावांत पाच बळी, तर सामन्यातील त्याची सर्वोत्तम कामगिरी 78 धावांत 10 अशी आहे. याशिवाय झुलनने टी-20 क्रिकेटमध्ये 68 सामन्यांमध्ये 56 विकेट्स घेतल्या आहेत आणि 5.45 च्या इकॉनॉमीने धावा दिल्या आहेत. त्‍याने बॅटने 405 धावाही केल्या आहेत.

Loading...
Advertisement

https://bit.ly/3gKdz4F मराठमोळ्या खरेदीसाठी मराठमोळे पोर्टल..! होय आम्ही आलोय मराठी माणसांच्या आनंदासाठी..!

Advertisement

महिला विश्वचषकातील भारताचा दुसरा पराभव
इंग्लंडविरुद्धचा सामना चार गडी राखून हरल्याने भारताची उपांत्य फेरी गाठण्याची शक्यता मावळली आहे. या स्पर्धेतील चार सामन्यांमधला भारताचा हा दुसरा पराभव आहे. यापूर्वी न्यूझीलंडच्या संघाने भारताचा पराभव केला होता. त्याचवेळी टीम इंडियाने पाकिस्तान आणि वेस्ट इंडिजविरुद्ध विजय मिळवला. या विश्वचषकात इंग्लंडच्या संघाने पहिला सामना जिंकला आहे. याआधी इंग्लंडला सलग तीन सामन्यांत पराभवाला सामोरे जावे लागले होते, मात्र चौथा सामना जिंकून इंग्लंडने उपांत्य फेरी गाठण्याच्या आशा जिवंत ठेवल्या.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply