Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia- Ukraine War: परराष्ट्र मंत्री जयशंकर यांनी केला मोठा विधान; म्हणाले…

दिल्ली – परराष्ट्र मंत्री डॉ. एस. जयशंकर (S. Jaishankar) यांनी आज संसद, लोकसभा आणि राज्यसभा या दोन्ही सभागृहात युक्रेनच्या (Ukraine) मुद्द्यावर विधान केले. जयशंकर म्हणाले की युक्रेनमधील गंभीर संघर्षामुळे निर्माण झालेली आव्हाने असूनही, आम्ही सुमारे 22,500 भारतीय नागरिक सुरक्षितपणे भारतात परत येण्याची खात्री केली. यादरम्यान 35 राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशातून भारतीयांना परत आणण्यात आले.

Advertisement

पंतप्रधानांच्या सूचनेनुसार ऑपरेशन गंगा सुरू करण्यात आले
परराष्ट्र मंत्री म्हणाले, पंतप्रधानांच्या सूचनेनुसार आम्ही ऑपरेशन गंगा सुरू केले, ज्या अंतर्गत सध्या युक्रेन-रशिया संघर्षाच्या परिस्थितीत एक आव्हानात्मक निर्वासन ऑपरेशन करण्यात आले. यासाठी आमचा समुदाय युक्रेनच्या विविध भागात आव्हानांना तोंड देत उपस्थित होता.

Advertisement

ते म्हणाले की, मोहिमेचा आढावा स्वत: पंतप्रधान मोदी दररोज घेतात. परराष्ट्र व्यवहार मंत्रालयामध्ये, आम्ही 24*7 आधारावर निर्वासन ऑपरेशन्सचे निरीक्षण केले. आम्हाला नागरी विमान वाहतूक मंत्रालय, संरक्षण मंत्रालय, एनडीआरएफ, हवाई दल, खाजगी विमानसेवा यासह सर्व संबंधित मंत्रालये आणि संस्थांकडून उत्कृष्ट पाठिंबा मिळाला.

Advertisement

खरेदिवाला सर्वांसाठी..! ऑफर आणि लव्ह एनकॅशसाठी आजच Kharediwala वर जाऊन आपल्या प्रियजनांना भेटवस्तू पाठवा

Loading...
Advertisement

ते पुढे म्हणाले की अर्ध्याहून अधिक विद्यार्थी पूर्व युक्रेनमधील विद्यापीठांमध्ये होते, जो रशियाच्या सीमेवर आहे आणि आतापर्यंत संघर्षाचे केंद्र आहे. युक्रेनमधून 35 राज्ये/केंद्रशासित प्रदेशातील विद्यार्थ्यांना बाहेर काढण्यात आले आहे.

Advertisement

90 उड्डाणे चालवली
ऑपरेशन गंगा अंतर्गत 90 उड्डाणे चालवण्यात आली, त्यापैकी 76 नागरी उड्डाणे आणि 14 भारतीय हवाई दलाची उड्डाणे होती. निर्वासन उड्डाणे रोमानिया, पोलंड, हंगेरी आणि स्लोव्हाकिया येथून होती. भारतीय हवाई दलाने या प्रसंगी मोठी भूमिका बजावली, बहुतेक खाजगी विमान कंपन्यांनीही उत्साहाने सहभाग घेतला.

Advertisement

आमच्या प्रयत्नांनंतरही, मोठ्या संख्येने विद्यार्थी युक्रेनमध्ये राहू इच्छित होते. शैक्षणिक संस्था सोडू नयेत आणि अभ्यासावर परिणाम होऊ नये ही त्यांची स्वाभाविक इच्छा होती. काही विद्यापीठांनी ऑनलाइन अभ्यासक्रम सुरू करण्यास स्वारस्य दाखवले नाही.

Advertisement

फेब्रुवारीमध्ये सतत तणाव निर्माण होत असताना, दूतावासाने 15 फेब्रुवारी 2022 रोजी युक्रेनमधील भारतीयांना तात्पुरता देश सोडण्याची आवश्यकता नसलेल्या भारतीयांना सल्ला देणारा सल्ला जारी केला. भारतीयांना युक्रेनमध्ये प्रवास न करण्याचा किंवा युक्रेनमध्ये अनावश्यक हालचाली न करण्याचा सल्लाही देण्यात आला होता अशी माहिती त्यांनी आज दिली आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply