Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

धोनीला बसला मोठा धक्का: ‘तो’ आवडता खेळाडू आता देणार दिल्ली कॅपिटल्सला कोचिंग

मुंबई- इंडियन प्रीमियर लीग 2022 (IPL 2022) जसजशी जवळ येत आहे, तसतसे वेगवेगळ्या संघांच्या घोषणाही समोर येत आहेत. आता दिल्ली कॅपिटल्सने (Delhi capitals) आपल्या नवीन सहाय्यक प्रशिक्षकाची घोषणा केली आहे. माजी ऑस्ट्रेलियन आणि चेन्नई सुपर किंग्जकडून खेळलेल्या शेन वॉटसनची (Shane Watson) दिल्लीच्या सहाय्यक प्रशिक्षकपदी नियुक्ती करण्यात आली आहे. या नियुक्तीमुळे दिल्लीतील कर्मचाऱ्यांमध्ये लक्षणीय वाढ झाली आहे. आता दिल्ली कॅपिटल्सच्या कोचिंग स्टाफमध्ये रिकी पाँटिंग (Head coach), प्रवीण अमरे, अजित आगरकर आणि शेन वॉटसन हे सहाय्यक प्रशिक्षक आहेत, तर जेम्स होप्स संघाचे गोलंदाजी प्रशिक्षक आहेत.

Advertisement

म्हणजे आता तीन सहाय्यक प्रशिक्षक त्यांच्या सेवा टीम कॅपिटल्समध्ये योगदान देतील. शेन वॉटसनने आपल्या नियुक्तीवर सांगितले की, आयपीएल ही जगातील सर्वोत्तम टी-20 स्पर्धा आहे. एक खेळाडू म्हणून माझ्याकडे या स्पर्धेच्या छान आठवणी आहेत. सर्वप्रथम राजस्थानला 2008 साली झालेल्या स्पर्धेत विजेतेपद मिळवायचे आहे. त्यानंतर मी चेन्नई सुपर किंग्जकडून खेळलो. आणि आता माझ्यासमोर कोचिंगच्या संधी आहेत. अर्थात, रिकी पाँटिंगच्या नेतृत्वाखाली प्रशिक्षण देणे ही एक अद्भुत गोष्ट आहे. एक कर्णधार म्हणून तो एक महान नेता होता. रिकी जगातील सर्वोत्तम प्रशिक्षकांपैकी एक आहे. संधी मिळाल्याने मी रोमांचित आहे.

Loading...
Advertisement

खरेदिवाला सर्वांसाठी..! ऑफर आणि लव्ह एनकॅशसाठी आजच Kharediwala वर जाऊन आपल्या प्रियजनांना भेटवस्तू पाठवा

Advertisement

वॉटसन दोन विश्वचषक विजेत्या संघांचा भाग आहे
जगातील सर्वोत्कृष्ट अष्टपैलू खेळाडूंपैकी एक म्हणून गणला जाणारा वॉटसन ऑस्ट्रेलियाच्या दोन फिफ्टी-फिफ्टी वर्ल्ड कप संघांचा भाग आहे. 2012 च्या T20 विश्वचषकात वॉटसनला प्लेअर ऑफ द टूर्नामेंट म्हणून गौरवण्यात आले. वॉटसनने ऑस्ट्रेलियासाठी 190 एकदिवसीय आणि 58 टी-20 सामने खेळले आहेत, तर एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये त्याच्या सात हजारांहून अधिक धावा आणि दोनशेहून अधिक बळी आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply