Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

ऋषभ पंतबद्दल दिनेश कार्तिकने दिली मोठी प्रतिक्रीया; म्हणाला,विकेटकीपर कारकीर्द…

मुंबई – बंगळुरू कसोटीत भारतीय संघ श्रीलंकेचा नायनाट केला आहे. दुसऱ्या कसोटीतील भारताच्या कामगिरीत श्रेयस अय्यर (Shreyas Iyer) आणि जसप्रीत बुमराह (Jasprit Bumrah) यांचे मोठे योगदान होते यात शंका नाही, पण यष्टिरक्षक ऋषभ पंतचेही (Rishabh pant) महत्त्वाचे योगदान होते.

Advertisement

पहिल्या डावात पंतचे अर्धशतक हुकले, पण दुसऱ्या डावात ऋषभने 28 चेंडूंचे अर्धशतक ठोकून कपिल देव आणि सेहवाग सारख्या दिग्गजांचा कसोटीतील सर्वात जलद अर्धशतकांचा विक्रम मोडीत काढला. मात्र, दोन्ही डावात पंतच्या कामगिरीने आणखी एक यष्टीरक्षक दिनेश कार्तिकचे (Dinesh Karthik) मन जिंकले आहे.

Advertisement

ऋषभ पंत आता महानतेच्या मार्गावर चालला आहे, असे तुम्हाला म्हणावे लागेल, असे कार्तिकने एका वेबसाइटशी केलेल्या संभाषणात सांगितले. मला वाटते की आता त्याने भारतासाठी पूर्णवेळ विकेटकीपर कारकीर्द पूर्ण केल्याने, पंत देखील दिवसाच्या शेवटी एमएस धोनीच्या श्रेणीत सामील होईल. निश्चितच या दोघांची गणना भारताकडून खेळलेल्या आतापर्यंतच्या दोन सर्वोत्तम यष्टिरक्षकांमध्ये केली जाईल.

Loading...
Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

पंतच्या वृत्तीबद्दल दिनेश कार्तिक म्हणाला की पंतची खेळण्याची शैली त्याला वीरेंद्र सेहवागची आठवण करून देते. कसोटी क्रिकेटमध्ये चेंडू सहज सीमापार पाठवण्याची क्षमताही सेहवागकडे होती. तो म्हणाला की पंतची शैली जोखीम घेण्याची आहे आणि तो आता नियमितपणे त्यात चांगली कामगिरी करत आहे.

Advertisement

कार्तिक म्हणाला की त्याचवेळी पंत मला वीरेंद्र सेहवागची आठवण करून देतो, जेव्हा क्षेत्ररक्षण सेट होते तेव्हा तो एकामागून एक सलग चौकार मारतो आणि हा पैलू सेहवाग आणि पंत दोघांनाही खास कसोटी खेळाडू बनवतो. या दोन्ही फलंदाजांसाठी कसोटी क्रिकेट हे अनेक पैलूंवरून चौकार मारण्याचे स्वरूप आहे असं कार्तिक म्हणाला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply