Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Virat Kohli: कोहलीला बसला मोठा धक्का; पाच वर्षांनंतर घडली ‘ही’ धक्कादायक घटना

मुंबई – भारत आणि श्रीलंका (Ind vs Sri lanka) यांच्यातील दुसरा कसोटी सामना बंगळुरू येथे खेळला जात आहे. विराटला (Virat Kohli) दोन्ही डावात फार काही करता आले नाही. पहिल्या डावात त्याला 48 चेंडूत केवळ 23 धावा करता आल्या तर दुसऱ्या डावात त्याला 16 चेंडूत केवळ 13 धावा करता आल्या. या डावाच्या शेवटी विराटची कसोटीतील सरासरी 5 वर्षांनंतर 50 खाली आली आहे.

Advertisement

आता 101 कसोटी सामन्यांमध्ये त्याची सरासरी 49.96 आहे. त्याच्या नावावर कसोटीत 8,043 धावा आहेत. यादरम्यान त्याने 27 शतके आणि 28 अर्धशतके केली आहेत. यापूर्वी 2017 मध्ये, त्याने श्रीलंकेविरुद्ध कोलकाता कसोटीच्या दुसऱ्या डावानंतर 40 कसोटी सामन्यांमध्ये प्रथमच 50 पेक्षा कमी सरासरी घेतली होती. त्यानंतर त्याची सरासरी 49.55 झाली.

Advertisement

कोहलीला 43 धावांची गरज होती
कोहलीला दुसऱ्या कसोटीच्या दोन्ही डावांत 50 धावांची सरासरी राखण्यासाठी 43 धावांची गरज होती. पण पहिल्या डावात त्याला केवळ 36 धावा करता आल्या, दुसऱ्या डावात 23 धावा केल्या. अशा परिस्थितीत, 7 धावांनी, तो कसोटीत 50 ची सरासरी राखण्यात अपयशी ठरला.

Advertisement

आता कसोटीतील सरासरी 50 पर्यंत खाली आणण्यासाठी कोहलीला जुलैपर्यंत इंग्लंड दौऱ्याची वाट पाहावी लागणार आहे. दरम्यान, भारतीय संघाला एकही कसोटी सामना खेळायचा नाही. जुलैमध्ये भारतीय संघ इंग्लंडला जाईल तेव्हा तिथे कसोटी सामनाही खेळणार आहे.

Loading...
Advertisement

दोन्ही डावात LBW आऊट
कोहली दोन्ही डावात LBW आऊट झाला. चिन्नास्वामी स्टेडियम हे कोहलीचे आवडते मैदान आहे. त्याच्या आयपीएल संघ रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूचेही हे होम ग्राउंड आहे. दोन्ही डावात कोहलीने अत्यंत कमी बाऊन्समुळे विकेट गमावली. धनंजया डी सिल्वाने त्याला पहिल्या डावात LBW आऊट केले. दुस-या डावात डावखुरा फिरकी गोलंदाज प्रवीण जयविक्रमाकडून मागच्या पायावरची छोटी चेंडू खेळण्याचा प्रयत्न करताना तो एका उसळीने पराभूत झाला आणि एलबीडब्ल्यू आऊट झाला.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

100व्या कसोटीत 45 धावा केले होते
मोहालीतील 100व्या कसोटीत कोहलीला श्रीलंकेविरुद्धच्या पहिल्या कसोटीत केवळ 45 धावा करता आल्या. त्याला लसिथ एम्बुल्डेनियाने बोल्ड केला होता.

Advertisement

विराटने 73 डावात एकही शतक झळकावले नाही
विराट कोहलीने गेल्या अडीच वर्षांपासून 73 डावांत एकही शतक झळकावलेले नाही. विराटने आतापर्यंत वनडेमध्ये 43 आणि कसोटीत 27 शतके झळकावली आहेत. त्याने शेवटचे शतक 23 नोव्हेंबर 2019 रोजी कोलकाता येथे बांगलादेशविरुद्ध केले होते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply