Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

PAK W vs BAN W: बांगलादेशने रचला इतिहास; केली ‘ही’ विषेश कामगिरी

मुंबई – ICC महिला विश्वचषकाच्या (ICC womens world CUP) 13व्या सामन्यात बांगलादेश (Bangladesh) आणि पाकिस्तान (Pakistan) संघ आमनेसामने होते. आज या विश्वचषकात पाकिस्तानला पहिला विजय मिळेल असे सर्वांना वाटत होते, पण बांगलादेशच्या संघाने असा चमत्कार केला आहे जो त्यांचा देश वर्षानुवर्षे लक्षात राहील. रोमहर्षक सामन्यात बांगलादेशने पाकिस्तानचा 9 धावांनी पराभव केला.

Advertisement

विश्वचषकातील पाकिस्तान संघाचा हा चौथा सामना होता. पाकिस्तानचा संघ आता गुणतालिकेत तळाला गेला आहे तर बांगलादेश एका विजयासह सहाव्या स्थानावर आहे. या विजयानंतर बांगलादेशच्या खेळाडूंचा जल्लोष पाहण्यासारखा होता आणि का नाही, कारण हा बांगलादेशचा आतापर्यंतचा विश्वचषकातील पहिला विजय होता. बांगलादेशचा संघ आता गुणतालिकेत इंग्लंड संघाच्या वर पोहोचला आहे.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

नाणेफेक जिंकून पाकिस्तानने प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला, प्रथम फलंदाजी करण्यासाठी आलेल्या बांगलादेश संघाने निर्धारित 50 षटकांत 7 गडी गमावून 234 धावा केल्या. सामनावीर ठरलेल्या फातिमा खातूनने बॅटने काही चमत्कार केला नाही पण ती शून्यावर आऊट झाली पण गोलंदाजीत तिने 8 षटकात तीन विकेट घेतल्या. त्याच्याशिवाय रुहाना अहमदनेही 2 बळी घेतले.

Advertisement

एकेकाळी पाकिस्तानचा संघ हा सामना अगदी सहज जिंकेल असे वाटत होते, एकेकाळी स्कोअर 2 विकेट्स 183 धावांवर होता पण शेवटी पाकिस्तानने 5 धावांच्या फरकाने 5 विकेट गमावल्या आणि संपूर्ण संघ 215 धावाच करू शकला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply