Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘त्या’ मालिकेचा IPL संघांना बसला मोठा फटका; ‘इतके’ विदेशी स्टार खेळाडू IPLमधून आउट

मुंबई – 26 मार्चपासून आयपीएल (IPL 2022) सुरू होत आहे. 10 संघ आणि नवीन फॉर्मेटसह, लीगची 15 वी आवृत्ती खूपच मनोरंजक असणार आहे. तथापि, सुरुवातीच्या आठवड्यात सर्व संघांना देशांतर्गत क्रिकेटपटूंसोबत खेळावे लागू शकते, कारण अनेक परदेशी खेळाडूंच्या खेळावर सस्पेंस कायम आहे.

Advertisement

IPL 2022 च्या पहिल्या आठवड्यात जवळपास 26 खेळाडू खेळू शकत नाहीत कारण त्यांना त्यांच्या देशासाठी सामने खेळायचे आहेत. यामध्ये डेव्हिड वॉर्नर, पॅट कमिन्स, ग्लेन मॅक्सवेल आणि जॉनी बेअरस्टो या खेळाडूंचा समावेश आहे. आम्ही तुम्हाला अशा खेळाडूंबद्दल सांगत आहोत ज्यांनी लीगचे पहिले काही सामने गमावले होते.

Advertisement

26 खेळाडू सलामीचा सामना का गमावू शकतात?
तीन आंतरराष्ट्रीय मालिकांच्या तारखा आयपीएलच्या सामन्यांशी भिडत आहेत. परदेशी खेळाडूंनी आयपीएलचे सुरुवातीचे सामने सोडण्याचे हे सर्वात मोठे कारण आहे. या तीन मालिका आहेत.

Advertisement

वेस्ट इंडिज विरुद्ध इंग्लंड: इंग्लंड संघ सध्या वेस्ट इंडिजच्या दौऱ्यावर आहे आणि तीन सामन्यांची कसोटी मालिका खेळत आहे. मालिकेतील शेवटचा सामना 24 मार्च ते 28 मार्च दरम्यान खेळवला जाणार आहे. अशा परिस्थितीत इंग्लंडच्या खेळाडूंना आयपीएल सामन्यासाठी तयार होण्यासाठी वेळ लागू शकतो.

Advertisement

पाकिस्तान विरुद्ध ऑस्ट्रेलिया: ऑस्ट्रेलियाचा संघ 24 वर्षांनंतर पाकिस्तानच्या दौऱ्यावर आहे. सध्या या दोघांमध्ये तीन कसोटी सामन्यांची मालिका खेळवली जात आहे. 21 मार्च ते 25 मार्च दरम्यान शेवटची कसोटी खेळवली जाणार आहे. यानंतर 29 मार्चपासून ऑस्ट्रेलिया आणि पाकिस्तान यांच्यात तीन सामन्यांची वनडे मालिका होणार आहे. 5 मार्च रोजी दोन्ही संघ एकमेव टी-20 सामना खेळणार आहेत. म्हणजेच 5 एप्रिलपर्यंत ऑस्ट्रेलियन खेळाडू आयपीएलचे सामने खेळणार नाहीत.

Advertisement

दक्षिण आफ्रिका विरुद्ध बांगलादेश: बांगलादेश संघ सध्या दक्षिण आफ्रिका दौऱ्यावर आहे. तेथे दोन्ही संघांमध्ये तीन सामन्यांची एकदिवसीय मालिका आणि दोन कसोटी सामन्यांची मालिका खेळवली जाईल. 18 मार्च, 20 मार्च आणि 23 मार्च रोजी एकदिवसीय सामने खेळवले जातील. 31 मार्चपासून कसोटी मालिकेला सुरुवात होणार आहे. पहिला सामना 31 मार्च ते 4 एप्रिल आणि दुसरा सामना 8 एप्रिल ते 12 एप्रिल दरम्यान खेळवला जाईल. अशा स्थितीत बांगलादेशी आणि आफ्रिकन खेळाडूही सुरुवातीच्या अनेक सामन्यांना मुकतील.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

या खेळाडूंना फ्रँचायझी करणार मिस

Advertisement

चेन्नई सुपर किंग्स: ड्वेन प्रिटोरियस

Loading...
Advertisement

कोलकाता नाइट रायडर्स: पॅट कमिन्स आणि अॅरॉन फिंच

Advertisement

सनरायझर्स हैदराबाद: मार्को जेन्सन, शॉन अॅबॉट आणि एडन मार्कराम

Advertisement

दिल्ली कॅपिटल्स: डेव्हिड वॉर्नर, मिचेल मार्श, एनरिक नॉर्टजे (जखमी), मुस्तफिझूर रहमान, लुंगी एनगिडी

Advertisement

रॉयल चॅलेंजर्स बंगलोर: जेसन बेहरेनडॉर्फ, ग्लेन मॅक्सवेल आणि जोश हेझलवुड

Advertisement

पंजाब किंग्ज: जॉनी बेअरस्टो, कागिसो रबाडा आणि नॅथन एलिस

Advertisement

मुंबई इंडियन्स: जोफ्रा आर्चर (जखमी)

Advertisement

राजस्थान रॉयल्स: रुसी व्हॅन डर डुसेन

Advertisement

गुजरात टायटन्स: डेव्हिड मिलर आणि अल्झारी जोसेफ

Advertisement

लखनौ सुपर जायंट्स: मार्कस स्टॉइनिस, जेसन होल्डर, काइल मायर्स, मार्क वुड आणि क्विंटन डी कॉक

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply