Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

काँग्रेसमध्ये घडामोडींना वेग; ‘त्या’ पदावरून सोनिया-प्रियांका गांधी देणार राजीनामा?

दिल्ली – पाच राज्यांतील दारूण पराभवानंतर काँग्रेस (Congress) आता आत्मपरीक्षण करत आहे. आज दुपारी 4 वाजता काँग्रेस कार्यकारिणीची बैठक सूरू झाली आहे. या बैठकीत सोनिया गांधी (Sonia Gandhi) राजीनामा देतील अशी शक्यता वर्तवली जात आहे. सोनिया गांधी यांच्या अंतरिम अध्यक्षपदाचा राजीनामा देण्याच्या प्रस्तावावर एकमत झाल्यास काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते मल्लिकार्जुन खर्गे किंवा मुकुल वासनिक यांना पक्षाचे कार्याध्यक्ष बनवले जाऊ शकते. उत्तर प्रदेशातील काँग्रेसच्या इतिहासातील सर्वात वाईट कामगिरीनंतर पक्षाच्या राष्ट्रीय सरचिटणीस प्रियांका गांधीही आपल्या पदाचा राजीनामा देऊ शकतात, अशीही चर्चा आहे.

Advertisement

गेल्या काही निवडणुकांमध्ये काँग्रेसचा सातत्याने होत असलेला पराभव काँग्रेस नेतृत्वावर सातत्याने प्रश्नचिन्ह निर्माण करत आहे. हे प्रश्नचिन्ह केवळ पक्ष नेतृत्वावरच नाही तर त्यांची धोरणे, रणनीती आणि एकूण कार्यपद्धतीवर निर्माण झाले आहेत. पाच राज्यांतील 2022 च्या विधानसभा निवडणुकीत झालेल्या मानहानीकारक पराभवानंतर काँग्रेस हायकमांड रविवारी दुपारी 4 वाजता काँग्रेस कार्यकारिणीची तातडीची बैठक बोलावत आहे. या बैठकीपूर्वी सोनिया गांधी हंगामी अध्यक्षपदाचा राजीनामा देऊ शकतात, अशी चर्चा सुरू असल्याचे पक्षातील सूत्रांचे म्हणणे आहे.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

तर दुसरीकडे काँग्रेसचे अनेक वरिष्ठ पदाधिकारी सोनिया गांधींनी राजीनामा देण्याच्या बाजूने नाहीत, असे पक्षाच्या वरिष्ठ नेत्यांचे म्हणणे आहे. कारण येत्या काही महिन्यांत पक्षाच्या पूर्णवेळ अध्यक्षाची निवड होणार आहे. मात्र, हायकमांडमधूनच मल्लिकार्जुन खर्गे किंवा मुकुल वासनिक यांची हंगामी अध्यक्षपदी नियुक्ती करण्याबाबत चर्चा झाल्याचे पक्षातील विश्वसनीय सूत्रांचे आणि गांधी घराण्यातील एका ज्येष्ठ नेत्याचे म्हणणे आहे. आजच्या बैठकीत सोनिया गांधी यांचा राजीनामा स्वीकारला गेला, तर पुढील पूर्णवेळ अध्यक्ष निवड होईपर्यंत खर्गे किंवा वासनिक यांच्याकडे पक्षाची धुरा सोपवली जाऊ शकते, अशी शक्यता वर्तवली जात आहे.

Advertisement

तिकीट वाटपावरून काँग्रेसमधील एक गट नाराज
या बैठकीत प्रियांका गांधी राजीनामा देऊ शकतात, असे पक्षाशी संबंधित सूत्रांचे म्हणणे आहे. कारण प्रियांका गांधी या पक्षाच्या राष्ट्रीय सरचिटणीस तर आहेतच पण उत्तर प्रदेशातील निवडणूक प्रचारात त्या आघाडीवर होत्या. एका नाराज पक्षाच्या नेत्याचे म्हणणे आहे की उत्तर प्रदेश विधानसभा निवडणुकीत प्रियंका गांधी यांची धोरणे आणि रणनीती कुठेही उभी राहिली नाहीत आणि काँग्रेसने आपल्या इतिहासातील सर्वात वाईट कामगिरी केली. उत्तर प्रदेशातील प्रियांका गांधी यांच्या निवडणूक रणनीती आणि तिकीट वाटप प्रक्रियेवर पक्षाचा एक संतप्त वर्ग वारंवार प्रश्नचिन्ह उपस्थित करत आहे. अशा परिस्थितीत प्रियंका गांधी रविवारी संध्याकाळी होणाऱ्या बैठकीत राजीनामा देऊ शकतात, अशी शक्यता वर्तवली जात आहे. वास्तविक प्रियंका गांधी यांनी यावेळी उत्तर प्रदेशात खूप मेहनत घेतली, पण जे निकाल आले ते काँग्रेसच्या इतिहासातील सर्वात निराशाजनक होते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply