Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

जाडेजा ‘त्या’ चार भारतीय दिग्गजांना देणार मात; लवकरच मोडणार ‘तो’ मोठ्या विक्रम

दिल्ली – एम.चिन्नास्वामी स्टेडियमवर नाणेफेक जिंकून भारत श्रीलंकेविरुद्ध (Sri lanka) प्रथम फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला आहे. मागच्या सामन्यात बॅट आणि बॉल दोन्हीने कमाल करणारा रवींद्र जडेजाला (Ravindra Jadeja) या सामन्यात एक मोठा विक्रम करण्याची संधी दिली आहे. आणि हा असा पराक्रम आहे, जो त्याच्या आधी फक्त चार भारतीय दिग्गजांना करता आला आहे.

Advertisement

शेवटच्या कसोटीत जडेजाने ज्या पद्धतीने कामगिरी केली, त्यावरून 33 वर्षीय जडेजा या चार दिग्गजांपैकी अनेकांना मागे सोडेल, यात शंका नाही. जडेजाच्या आधी फक्त कपिल देव, अनिल कुंबळे, रविचंद्रन अश्विन आणि हरभजन सिंग हेच करू शकले.

Advertisement

खरे तर जडेजाच्या नजरा कसोटीत लवकरात लवकर आणखी नऊ विकेट्स घेण्यावर आहेत. हा पराक्रम केल्यानंतर जड्डू या फॉरमॅटमध्ये अडीचशे बळी पूर्ण करेल. आणि बंगळुरूमध्ये भारताला मिळालेली खेळपट्टी पाहता ते लवकरच या दिशेने वेगाने वाटचाल करतील असे म्हणता येईल आणि या आकड्याला स्पर्श करायला जडेजाला जास्त वेळ लागणार नाही. आणि असे केल्याने, भारतीय क्रिकेटच्या इतिहासात अडीचशे बळी आणि दोन हजार धावांची दुहेरी कामगिरी करणारा जडेजा हा केवळ पाचवा भारतीय खेळाडू ठरेल.

Loading...
Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

मोहाली कसोटीपूर्वी दुखापतीमुळे जडेजा जवळपास तीन महिने सक्रिय क्रिकेटपासून दूर होता. मोहालीपूर्वी त्याने शेवटची कसोटी कानपूरमध्ये न्यूझीलंडविरुद्ध खेळली होती. आणि जडेजा दुखापतीतून परतल्यावर बॉल आणि बॅटने वादळ निर्माण केले. संघाच्या गरजेच्या वेळी प्रथम नाबाद 175 धावा केल्या, त्यानंतर गोलंदाजीत नऊ गडी बाद केले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply