Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

मेगा लिलावात 7 कोटींना विकत घेतला; अन् आता तोच खेळाडू झाला RCB चा कर्णधार

दिल्ली – रॉयस चॅलेंजर्स बंगळुरूने (RCB) फॅफ डू प्लेसिसची (Faf du plessis) संघाचा नवा कर्णधार म्हणून नियुक्ती केली आहे. डू प्लेसिस प्रथमच आयपीएलचे नेतृत्व करताना दिसणार आहे. आयपीएल मेगा लिलावात(Mega Auction) आरसीबीने त्याला 7 कोटींना विकत घेतले होते. डू प्लेसिसने आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतली आहे, त्यामुळे तो संपूर्ण हंगामासाठी उपलब्ध असेल.

Advertisement

आरसीबी व्यतिरिक्त दिल्ली कॅपिटल्सनेही लिलावात फाफवर बोली लावली होती. यापूर्वी चेन्नई सुपर किंग्जकडून (CSK) खेळताना डु प्लेसिसचा पगार 1.60 कोटी होता. आता त्यांचे मूल्य 337% वाढले आहे.

Advertisement

मॅक्सवेलही स्पर्धेत होता
आरसीबीच्या एका स्रोताने एक विधान जारी केले होते की आम्ही मॅक्सवेलची स्थिती आणि उपलब्धता याबाबत स्पष्टतेची वाट पाहत होतो. आता पहिल्या काही सामन्यांमध्ये तो खेळणार नाही हे निश्चित, त्यामुळे फॅफ हाच योग्य पर्याय आहे.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

फॅफला कर्णधारपदाचा अनुभव
फाफ डू प्लेसिस हा T20 विशेषज्ञ फलंदाज मानला जातो आणि त्याने आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये दक्षिण आफ्रिकेचे नेतृत्वही केले आहे. आफ्रिकेसाठी, त्याने 37 टी-20 सामन्यांचे नेतृत्व केले आणि 23 सामने जिंकले, 13 गमावले आणि 1 सामना बरोबरीत राहिला. फॅफची विजयाची टक्केवारी 63.51 आहे.

Advertisement

मॅक्सी आयपीएल 2022 च्या सुरुवातीचे सामने खेळणार नाही
ऑस्ट्रेलियन क्रिकेट संघाचा स्टार अष्टपैलू खेळाडू ग्लेन मॅक्सवेल लवकरच विवाहबंधनात अडकणार आहे. मॅक्सवेल त्याच्या भारतीय वंशाच्या मैत्रिणीशी पुढील महिन्यात मेलबर्नमध्ये लग्न करणार आहे. लग्नामुळे मॅक्सवेल काही काळ क्रिकेटपासून दूर राहणार आहे.

Advertisement

यामुळे आयपीएल 2022 च्या मोसमातील सुरुवातीच्या सामन्यांमध्ये तो रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूशी जोडला जाणार नाही. खुद्द मॅक्सवेलने मंगळवारी 15 फेब्रुवारीला याची पुष्टी केली आहे. याआधी मॅक्सवेल आरसीबीचा कर्णधार असेल अशी चर्चा होती.

Advertisement

कोहलीने गेल्या वर्षी कर्णधारपद सोडले होते
विराट कोहलीने गेल्या वर्षी आयपीएल 2021 फेज-2 नंतर आरसीबीचे कर्णधारपद सोडले. कर्णधारपद सोडल्यानंतर त्याला सांगण्यात आले की, आता मला माझ्या फलंदाजीवर लक्ष केंद्रित करायचे आहे. 2013 च्या मोसमात कोहली आरसीबीचा कर्णधार झाला, परंतु त्याच्या नेतृत्वाखाली त्याला एकदाही आयपीएलचे विजेतेपद जिंकता आले नाही. 2016 मध्ये हा संघ अंतिम फेरीत पोहोचला होता, मात्र संघाला ट्रॉफी जिंकता आली नव्हती.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply