Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IPL 2022: BCCI होणार मालामाल; IPL स्पॉन्सर देणार इतिहासातील सर्वात मोठी रक्कम

मुंबई – श्रीलंकेविरुद्धची मालिका सुरू असली तरी काही दिवसांतच सुरू होणाऱ्या आयपीएलची (IPL) चाहत्यांच्या ओठावर जोरदार चर्चा सुरू आहे. अलीकडे, लिलावात मोठ्या प्रमाणात विकल्या गेलेल्या लखनऊ जायंट्सच्या किंमतीबद्दल चाहत्यांमध्ये बरीच चर्चा आहे. पण अजूनही या स्पर्धेशी संबंधित अनेक किस्से आहेत, ज्या ऐकून चाहते दाताखाली बोटे दाबतील. आता ताजी बातमी अशी आहे की बीसीसीआयला (BCCI) त्याच्या 15 व्या आवृत्तीत यंदाच्या आयपीएलमध्ये टायटल स्पॉन्सरकडून इतिहासातील सर्वाधिक रक्कम मिळणार आहे. म्हणजे पाट फाडून पैशांचा पाऊस पडणार आहे. आणि जेव्हा मीडिया अधिकारांची रक्कम संपेल तेव्हा तुम्हाला आश्चर्य वाटेल.

Advertisement

तथापि, प्रायोजकत्वाच्या रकमेबद्दल बोलूया. सूत्रांवर विश्वास ठेवला तर, यावेळी मंडळाला प्रायोजकत्वातून इतिहासात सर्वाधिक रक्कम मिळणार आहे. आता तुम्हाला माहित आहे की यावेळी टाटा समूहाकडे टायटल स्पॉन्सरशिपचे अधिकार आहेत. दोन वर्षांपासून त्यांनी हे अधिकार घेतले आहेत. आयपीएलसाठी यावेळी बीसीसीआयने नऊ प्रायोजकांसह आयपीएलशी संबंध जोडला आहे. यात दोन सहयोगी प्रायोजकांचाही समावेश आहे.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

मंडळाने प्रायोजकत्वासाठी स्विगी, इंस्टामार्ट आणि रुपे यांच्याशीही करार केला आहे. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, बोर्डाने रुपेसोबत 42 कोटींचा आणि स्विगीसोबत प्रत्येक वर्षासाठी 44 कोटींचा करार केला आहे. त्याचवेळी, मिळालेल्या माहितीनुसार, टाटा दरवर्षी बीसीसीआयला टायटल स्पॉन्सरशिपसाठी सुमारे 335 कोटी रुपये देतील.

Advertisement

आणि सर्व नऊ प्रायोजक आणि सहप्रायोजक घेतल्यास, मंडळाला एका वर्षात सुमारे 800 कोटी रुपयांची मोठी रक्कम मिळण्याची अपेक्षा आहे. ही अशी रक्कम आहे जी प्रायोजकत्वाच्या मागील 14 आवृत्त्यांमध्ये प्राप्त झाली नाही. आणि त्याच वेळी नवीन मीडिया अधिकारांमुळे बीसीसीआयला पुढील चार वर्षांसाठी सुमारे पस्तीस हजार ते चाळीस हजार कोटी रुपये मिळू शकतील अशी बरीच चर्चा आहे, ज्याबद्दल बाजार आणि मंडळांमध्ये जोरदार चर्चा सुरू आहे. तज्ञ जिओ, अॅमेझॉन, सोनी आणि स्टार स्पोर्ट्ससह अनेक कंपन्या मीडिया हक्क मिळविण्याच्या शर्यतीत आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply