Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

एकच नंबर..! झुलन गोस्वामीने रचला इतिहास; केली ‘ही’ विशेष कामगिरी

मुंबई- भारताची अनुभवी वेगवान गोलंदाज झुलन गोस्वामीने (jhulan Goswami) शनिवारी (12 मार्च) विश्वचषकात (World Cup) इतिहास रचला. अनिसा मोहम्मदला बाद करून तिने वेस्ट इंडिजविरुद्ध मोठे यश मिळवले. झुलन महिला एकदिवसीय विश्वचषकात सर्वाधिक विकेट घेणारी गोलंदाज ठरली आहे. त्याने या प्रकरणात ऑस्ट्रेलियाचा माजी गोलंदाज लिन फुलस्टनचा विक्रम मोडला. झुलनच्या आता 40 विकेट्स आहेत. त्याचवेळी फुलस्टनने 39 विकेट घेतल्या होत्या.

Advertisement

39 वर्षीय झुलन आणि लिन फुलस्टन यांच्यानंतर इंग्लंडची कार्लो हॉजेस महिला विश्वचषकात सर्वाधिक गोलंदाजी करणारी गोलंदाज ठरली आहे. या स्पर्धेत त्याने एकूण 37 बळी घेतले. झुलनने न्यूझीलंडविरुद्ध फुलस्टनची बरोबरी केली. त्याने केटी मार्टिनला बाद करून 39वी विकेट घेतली. बंगालच्या या वेगवान गोलंदाजाने 12 कसोटीत 44, 198 एकदिवसीय सामन्यात 24 आणि 68 टी-20 सामन्यात 56 बळी घेतले आहेत.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

भारतीय संघाने शनिवारी वेस्ट इंडिजविरुद्ध दणदणीत विजय नोंदवला. त्याने हा सामना 155 धावांनी जिंकला. या सामन्यात कर्णधार मिताली राजने नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. टीम इंडियाने 50 षटकांत आठ विकेट गमावत 317 धावा केल्या. स्मृती मानधनाने 119 चेंडूत 123 धावा केल्या. त्याने आपल्या खेळीत 13 चौकार आणि दोन षटकार मारले. हरमनप्रीत कौरने 107 चेंडूत 109 धावा केल्या. त्याने 10 चौकार आणि दोन षटकार मारले.

Advertisement

यास्तिका भाटियाने 31, दीप्ती शर्माने 15 आणि पूजा वस्त्राकरने 10 धावा केल्या. मिताली राजने पाच, रिचा घोषने पाच, झुलन गोस्वामीने दोन धावा केल्या. स्नेह राणा दोन आणि मेघना सिंगने एक धाव करून नाबाद राहिली. वेस्ट इंडिजकडून अनिसा मोहम्मदने सर्वाधिक दोन विकेट घेतल्या. 318 धावांच्या लक्ष्यासमोर वेस्ट इंडिजचा डाव 40.3 षटकांत 162 धावांत गुंडाळला गेला. डिआंड्रा डॉटिनने सर्वाधिक 62 धावा केल्या. भारताकडून स्नेह राणा आणि मेघना सिंगने प्रत्येकी दोन गडी बाद केले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply