Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IPL 2022: दिल्ली कॅपिटल्सला मोठा धक्का; ‘हा’ स्टार गोलंदाज IPLमधुन बाहेर

मुंबई – 26 मार्चपासून आयपीएलच्या 15व्या (IPL 2022) हंगामाला सुरुवात होणार आहे. टूर्नामेंट सुरू होण्यापूर्वी दिल्ली कॅपिटल्स(Delhi Capitals) संघासाठी वाईट बातमी आली आहे. दक्षिण आफ्रिकेचा (South Africa) स्टार वेगवान गोलंदाज अॅनरिक नॉर्टजे (Anrich Nortje) आयपीएलच्या संपूर्ण हंगामातून बाहेर जाऊ शकतो. दक्षिण आफ्रिकेतील एका वृत्तपत्रानुसार, नॉर्टजे दुखापतीतून सावरण्यासाठी धडपडत आहे. त्याला दिल्ली संघाने 6.5 कोटी रुपयांमध्ये कायम ठेवले.

Advertisement

नॉर्टजेने अद्याप सराव सुरू केलेला नाही. त्याच्या हिपची दुखापत अद्याप बरी झालेली नाही. तो सध्या तीन सर्जनच्या संपर्कात आहे. दक्षिण आफ्रिकेचे वैद्यकीय अधिकारी सुहैब मांजरा म्हणाले, नोर्टजे तीन ऑर्थोपेडिक सर्जनच्या संपर्कात आहेत. त्याच्या पुनर्वसनाची प्रक्रिया सुरू आहे. मला वाटते की ते त्यांच्यासाठी निराशाजनक आहे. ते बरे होण्यासाठी खूप मेहनत घेत आहेत. सर्व काही ठीक आहे, पण जेव्हा ते गोलंदाजीसाठी धावू लागतात तेव्हा त्यांना त्रास होतो. त्याच्या पाठीत आणि नितंबात तीन वेगवेगळ्या समस्या आहेत. प्राथमिक कोण आहे हे आम्हाला माहीत नाही.

Advertisement

या आठवड्यात क्रिकेट दक्षिण आफ्रिकेने बांगलादेशविरुद्धच्या तीन सामन्यांच्या मालिकेसाठी संघाची घोषणा केली. क्रिकेट दक्षिण आफ्रिकेच्या निवड समितीचे अधिकारी व्हिक्टर Mpitsang यांनी ईएसपीएनक्रिकइन्फोला सांगितले की, नॉर्टजेला आयपीएलमध्ये खेळणे कठीण आहे. गेल्या नोव्हेंबरपासून तो सातत्याने गोलंदाजी करत नाही. त्यांच्या परतीसाठी कोणतीही कालमर्यादा निश्चित केलेली नाही. यास बराच वेळ लागू शकतो. त्याच्या आयपीएलमध्ये खेळण्याच्या निर्णयावर वैद्यकीय संघ अंतिम निर्णय घेईल.

Loading...
Advertisement

दिल्लीसाठी नॉर्टजे महत्त्वाचे का?
नॉर्टजेने गेल्या दोन मोसमात दिल्लीसाठी उत्कृष्ट कामगिरी केली आहे. आयपीएल लिलावापूर्वी दिल्ली कॅपिटल्सने चार खेळाडूंना कायम ठेवले होते. कर्णधार ऋषभ पंत, सलामीवीर पृथ्वी शॉ आणि डावखुरा फिरकी गोलंदाज अक्षर पटेल यांच्याशिवाय वेगवान गोलंदाज अॅनरिक नॉर्टजेलाही संघाने कायम ठेवले आहे. त्याने दिल्लीसाठी 24 आयपीएल सामन्यांमध्ये 7.65 च्या इकॉनॉमी रेटने 34 विकेट घेतल्या आहेत.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

मात्र, नॉर्टजे बाहेर पडल्यानंतरही दिल्लीचे गोलंदाजीचे आक्रमण मजबूत राहणार आहे. त्याच्याकडे मिचेल मार्श, शार्दुल ठाकूर, मुस्तफिझूर रहमान, कमलेश नागरकोटी, खलील अहमद, चेतन साकारिया आणि लुंगी एनगिडी फिट आणि खेळण्यासाठी तयार आहेत. दिल्ली कॅपिटल्सने अद्याप नॉर्टजेच्या दुखापतीबद्दल कोणतीही अधिकृत माहिती दिलेली नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply