Take a fresh look at your lifestyle.

आता ‘त्या’ प्रकरणात ICC देणार पाकिस्तानला झटका; लवकरच होणार मोठा निर्णय

मुंबई – रावळपिंडी येथे पाकिस्तान आणि ऑस्ट्रेलिया (AUSvsPAK) यांच्यात खेळल्या गेलेल्या पहिल्या कसोटी सामन्याचा निकाल लागू शकला नाही. या खेळपट्टीवर खूप धावा झाल्या पण गोलंदाजांची अवस्था बिकट झाली. या सामन्यानंतर दिग्गज खेळाडूंपासून चाहत्यांपर्यंत रावळपिंडीच्या मैदानाच्या खेळपट्टीवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले जात आहेत. या खेळपट्टीवर 1187 धावा केल्या होत्या आणि केवळ 14 विकेट्स मिळाल्या होत्या, याचा अर्थ फक्त फलंदाजांना लक्षात घेऊन खेळपट्टी बनवण्यात आली होती. ऑस्ट्रेलियाचा कर्णधार पॅट कमिन्स (Pat Cummins) म्हणाला की, या मृत विकेटबाबत कोणताही निर्णय मी चाहत्यांवर आणि समालोचकांवर सोडतो.

Advertisement

पॅट कमिन्स पुढे म्हणाले की प्रत्येकाला चेंडू आणि बॅटमधील स्पर्धा पहायची आहे, जी माझ्या मते कसोटी क्रिकेटसाठी देखील सर्वोत्तम आहे. सामना निकालाशिवाय संपला तेव्हा पाकिस्तानने दुसऱ्या डावात कोणतेही नुकसान न करता 252 धावा केल्या होत्या. पाकिस्तानच्या पहिल्या डावात 476-4 या घोषित धावसंख्येला उत्तर देताना ऑस्ट्रेलियाने 459 धावा केल्या. कमिन्स नंतर म्हणाला की जर आम्ही रावळपिंडीला आलो आणि ड्रॉ खेळलो, तर त्याचा परिणाम वाईट होईल, असे मला वाटत नाही.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

आम्ही तुम्हाला सांगतो की, आता या खेळपट्टीला आयसीसी रेटिंग पॉइंट्स कसे देते याकडे सर्वांचे लक्ष लागले आहे. मात्र, पीसीबी खेळपट्टी खराब असल्याचे नाकारत आहे. 1998 पासून, पाकिस्तानच्या भूमीवर ऑस्ट्रेलियाची ही पहिलीच कसोटी होती, त्याआधी त्यांनी सुरक्षेच्या कारणास्तव दौरा करण्यास नकार दिला होता. कराची येथे शनिवारपासून सुरू होणाऱ्या दुसऱ्या कसोटी सामन्यापूर्वी, अनिर्णित राहिल्यानंतर पाकिस्तानच्या सलामीवीरांना फलंदाजीचा सराव करण्याची संधी मिळाली.

Advertisement

सामन्याबद्दल बोलायचे झाल्यास, पाकिस्तानच्या सलामीवीरांनी अंतिम दिवशी वर्चस्व गाजवले, इमाम-उल-हकने सामन्यातील दुसरे शतक झळकावले आणि अब्दुल्ला शफीकचे पहिले शतक. हकने पहिल्या डावात 157 धावा केले होते. तर दुसऱ्या डावात नाबाद 111 धावा केल्या, तर शफीकने 136 धावा केल्या. असे केल्याने, शुक्रवारी ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या कसोटीच्या दोन्ही डावांत शतके झळकावणारी ती पहिली पाकिस्तानी जोडी ठरली.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply