Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IPL मध्ये दिसणार एबी डिव्हिलियर्सचा जलवा; करणार धमाकेदार एंट्री…, होणार मोठी घोषणा

मुंबई – जगातील सर्वात धोकादायक फलंदाजांपैकी एक असलेला एबी डिव्हिलियर्स (AB de Villiers) इंडियन प्रीमियर लीगच्या (IPL 2022) 15 व्या हंगामात पुनरागमन करणार होता. गेल्या वर्षी फ्रँचायझी क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतलेला डिव्हिलियर्स प्रथमच खेळाडू म्हणून आयपीएलमध्ये दिसणार नाही. यावेळी त्याचे विराट कोहलीच्या संघात पुनरागमन नव्या अवतारात होणार आहे. डिव्हिलियर्सला नवी जबाबदारी दिली जाऊ शकते.

Advertisement

आयपीएल फ्रँचायझी रॉयल चॅलेंजर्स बंगलोर (RCB) आपल्या नवीन कर्णधाराच्या शोधात आहे. संघाच्या नव्या कर्णधाराच्या नावाची घोषणा 12 मार्चला होणार आहे. फ्रेंचायझीची नवीन जर्सीही त्याच दिवशी लाँच केली जाईल. 12 मार्च रोजी आरसीबी संघ एबी डिव्हिलियर्सला मार्गदर्शक म्हणून चाहत्यांना सादर करेल, असेही मानले जात आहे.

Advertisement

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, विराट कोहलीच्या (Virat Kohli) सांगण्यावरून डिव्हिलियर्सने आयपीएलमध्ये मेंटॉर म्हणून परतण्यास होकार दिला आहे. 2011 ते 2021 पर्यंत तो संघाकडून खेळला. त्याची कोहलीसोबतची जोडी अप्रतिम आहे. दोघेही एकमेकांना बेस्ट फ्रेंड म्हणतात. यावेळी विराट संघाचा कर्णधार नसला तरी त्याचा संघावरील प्रभाव कमी होणार नाही. डिव्हिलियर्सच्या आगमनाने आरसीबीच्या खेळाडूंचे मनोबल वाढेल. त्याच्यासोबत खेळणारा डुप्लेसिस संघाचा कर्णधार बनणार आहे. या प्रकरणात, दोघांमध्ये अधिक चांगला समन्वय दिसून येतो.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

डिव्हिलियर्सचे आकडे पाहता त्याने 2008 मध्ये आयपीएलमध्ये पदार्पण केले होते. तो 2010 पर्यंत दिल्ली डेअरडेव्हिल्स (आता दिल्ली कॅपिटल्स) मध्ये राहिला. यानंतर 2011 मध्ये त्याने रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूच्या टीमसोबत करार केला. फ्रँचायझी आणि या दिग्गज खेळाडूचा सहवास बराच काळ टिकला. 2021 च्या मोसमात डिव्हिलियर्सची कामगिरी विशेष नव्हती आणि त्यानंतर त्याने फ्रँचायझी क्रिकेटमध्ये कायमचे न खेळण्याचा निर्णय घेतला.

Advertisement

डिव्हिलियर्सने आयपीएलमध्ये 184 सामन्यांमध्ये 170 डाव खेळले. यादरम्यान 5162 धावा झाल्या. त्याच्या बॅटमधून तीन शतके आणि 40 अर्धशतके झाली. डिव्हिलियर्सची आयपीएलमधील सर्वोच्च धावसंख्या 133 धावा आहे. या लीगमध्ये सर्वाधिक धावा करणारा तो सहावा खेळाडू आहे.

Advertisement

आयपीएल 2022 साठी RCB संघ: विराट कोहली, ग्लेन मॅक्सवेल, मोहम्मद सिराज, महिपाल लोमरर, फिन ऍलन, शेरफेन रदरफोर्ड, जेसन बेहरेनडॉर्फ, सुयश प्रभुदेसाई, चामा मिलिंग, अनिश्वर गौतम, कर्ण शर्मा, डेव्हिड विली, सिद्धार्थ फदिया कौल, लवदिया डुसो प्लेसिस, हर्षल पटेल, वनिंदू हसरंगा, दिनेश कार्तिक, जोस हेजलवूड, शाहबाज अहमद, अनुज रावत, आकाश दीप

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply