Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

22 वर्षांनंतर पुन्हा मैदानावर उतरला भारताचा माजी कर्णधार; अन् फलंदाजीने लुटली मेहफिल

मुंबई – भारताचा माजी कर्णधार मोहम्मद अझरुद्दीन (Mohommad Azharuddin) मनगटाचा जादूगार म्हणून ओळखला जायचा. फलंदाजी करताना अझहर खूपच स्टायलिश होता. त्याचे फलंदाजीचे कौशल्य पाहण्यासाठी चाहते स्टेडियममध्ये येत असत. भारताच्या माजी कर्णधाराने भारताकडून शेवटचा सामना जून 2000 मध्ये पाकिस्तानविरुद्ध खेळला होता. आता 22 वर्षांनंतर अझहरची फलंदाजी पाहायला मिळाली आहे. अझहर यूएईमध्ये खेळल्या जाणाऱ्या फ्रेंडशिप कप 2022 मध्ये इंडिया लिजेंड्सकडून खेळत आहे. या स्पर्धेत सर्वात महत्त्वाची गोष्ट म्हणजे अझरचा मुलगा असदुद्दीन (Mohommad Asaduddin) ही खेळत आहे. अझहर आणि असद यांनी या स्पर्धेत बॉलीवूड किंग्जविरुद्धच्या सामन्यात एकत्र फलंदाजी केली, ज्याचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर धुमाकूळ घालत आहे.

Advertisement

खरं तर, स्पर्धेच्या तिसऱ्या सामन्यात, इंडिया लिजेंड्स संघ 2 धावांनी विजयी झाला, ज्यामध्ये अझहर आणि अशद यांनी 62 धावांची शानदार भागीदारी केली. या सामन्यात अझहरने 31 धावा केल्या तर असदुद्दीनने 22 धावा केल्या. सानिया मिर्झाचे वडील इम्रान मिर्झाने पिता-पुत्राच्या फलंदाजीचा व्हिडिओ इन्स्टाग्रामवर शेअर केला आहे. व्हिडिओमध्ये अझहरचा मुलगा लांब षटकार मारताना दिसत आहे. वडील आणि मुलाची फलंदाजी पाहून चाहते खूश झाले.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

बॉलीवूड किंग्जच्या सामन्याबद्दल बोलायचे तर, अशदने 24 चेंडूत 22 धावांची खेळी खेळली ज्यात 1 चौकार आणि 1 षटकार होता, याशिवाय अझहरने 28 चेंडूत 3 उत्कृष्ट धावा केल्या ज्यात 3 उत्कृष्ट चौकारांचा समावेश होता. प्रथम खेळताना इंडिया लिजेंड्सने 10 षटकांत 2 बाद 83 धावा केल्या, त्यानंतर बॉलीवूड किंग्जने 10 षटकांत 6 बाद 81 धावा केल्या.

Advertisement

अझरने यापूर्वी जागतिक दिग्गजांविरुद्धच्या सामन्यातही आपले फलंदाजीचे कौशल्य दाखवले होते आणि 19 चेंडूत 13 धावा करून नाबाद राहिला होता. अझरने आपल्या डावात केवळ 1 षटकार मारला असला तरी त्याची फलंदाजीची शैली पाहून चाहते पुन्हा जुन्या काळात गेले. लोकांना 90 चे दशक आठवले, जेव्हा अझहर आपल्या फलंदाजीने प्रेक्षकांना लुटायचा.

Advertisement

अंतिम सामन्यात पाकिस्तान दिग्गजांचा विजय
स्पर्धेचा अंतिम सामना सोमवार, 7 मार्च रोजी खेळला गेला, ज्यामध्ये पाकिस्तान लिजेंड्स संघाने वर्ल्ड लिजेंड्स इलेव्हनचा 14 धावांनी पराभव करून विजेतेपद पटकावले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply