Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘या’ ऐतिहासिक क्रिकेट मैदानावर वॉर्नचा होणार अंत्यसंस्कार; तब्बल इतके लोक जमणार

मुंबई – दिग्गज फिरकीपटू शेन वॉर्नवर (Shane Warne) पुढील दोन-तीन आठवड्यांत मेलबर्न क्रिकेट मैदानावर (Melbourne Cricket Ground) शासकीय सन्मानाने अंत्यसंस्कार केले जातील, ज्यामध्ये सुमारे एक लाख लोक जमतील अशी अपेक्षा आहे. त्यानंतर जाहीर शोकसभेचे आयोजन करण्यात येणार आहे. वॉर्नचे व्यवस्थापक जेम्स एरस्काइन यांनी MCG येथे अंत्यसंस्कार केले जातील की नाही याची पुष्टी केली नाही परंतु लीजेंडची उंची पाहता इतर कोणतेही स्टेडियम योग्य नाही असे सूचित केले.

Advertisement

त्यांनी ‘द एज’ला सांगितले. वॉर्नचे कुटुंब थायलंडमधून त्याचा मृतदेह इथे आणण्याची वाट पाहत आहेत. थायलंडमधील कोह सामुई बेटावर शुक्रवारी हृदयविकाराच्या झटक्याने वॉर्नचे निधन झाले.

Advertisement

एजने सूत्रांच्या हवाल्याने पंतप्रधान स्कॉट मॉरिसन आणि व्हिक्टोरियाचे पंतप्रधान डॅनियल अँड्र्यूज यांनाही उपस्थित राहायचे आहे आणि ते वॉर्नच्या कुटुंबाशी तारखेला चर्चा करत आहेत. एमसीजी हे वॉर्नचे आवडते मैदान होते. याच मैदानावर 1994 मध्ये इंग्लंडविरुद्ध बॉक्सिंग डे कसोटीत त्याने हॅट्ट्रिक केली होती.

Loading...
Advertisement

एमसीजी मैदानाबाहेर वॉर्नचा पुतळा बसवण्यात आला असून त्याच्या मृत्यूनंतर त्याच्या चाहत्यांनी येथे गर्दी केली आहे. कोणी फुले, कोणी बिअरचे डबे, कोणी सिगारेटची पाकिटे किंवा मीट पाई अर्पण करत आहेत. एमसीजीच्या सदर्न स्टँडला एसके वॉर्न स्टँड असे नाव देण्याचा निर्णयही घेण्यात आला आहे.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

वॉर्नच्या मृत्यूच्या दिवशी ऑस्ट्रेलियाचा माजी यष्टीरक्षक रॉडनी मार्श यांचेही निधन झाले. वेस्टर्न ऑस्ट्रेलिया सरकारनेही त्यांच्या पार्थिवावर राज्य सन्मानाने अंत्यसंस्कार करण्याचा निर्णय घेतला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply