Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘या’ खेळाडूवर लागली नाही बोली; अन् आता त्याने दिला फ्रँचायझींना चोख प्रत्युत्तर

मुंबई – नुकत्याच झालेल्या इंडियन प्रीमियर लीग (IPL 2022) लिलावात, जिथे अनेक खेळाडूंना बघता बघता भरपूर पैसे मिळाले, तिथे इतर अनेक जण होते ज्यांच्यावर फ्रँचायझींनी बोली लावण्याचा विचारही केला नाही. त्यापैकी एक म्हणजे शम्स झाकीर मुलानी (Shams Mulani) 24 वर्षीय लेफ्टी अष्टपैलू खेळाडू जो मुंबईसाठी रणजी ट्रॉफी खेळत आहे . आता खरा खेळाडू तोच आहे जो त्याच्या कामगिरीने उत्तर देतो. मुलानी यांनी सध्या सुरू असलेल्या रणजी मोसमात केवळ तीन सामने खेळले आहेत, मात्र त्याने फ्रँचायझींना चोख उत्तर दिले आहे.

Advertisement

डावखुरा फिरकीपटू झाकीर मुलानी चालू हंगामात तीन सामन्यांत 29 बळी घेऊन गोलंदाजांच्या यादीत पहिल्या क्रमांकावर कायम आहे. आणि त्याच्या आणि नंबर दोनच्या गोलंदाजामध्ये आठ विकेट्सचे मोठे अंतर आहे. साहजिकच हंगामाच्या अखेरीस मुलाणी यांनी आपले स्थान कायम ठेवले तर नवल वाटणार नाही.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

कामगिरी हायलाइट्स
मुलानी यांच्या कामगिरीचे खास वैशिष्ट्य म्हणजे त्यांचा इकॉनॉमी रेट 2.88 आहे, पण या लेफ्टीचे वैशिष्ट्य म्हणजे तीन सामन्यांच्या सहा डावांत चार डावांत पाच बळी, तर दोन वेळा त्यांनी दहा बळी घेतले. बॉलसोबतच त्याची बॅटही बोलते हे मुलालीने बॅटने दाखवून दिले. आतापर्यंत 3 सामन्यांच्या 4 डावांमध्ये मुलालीने 2 अर्धशतकांसह 33 च्या सरासरीने 281 धावा केल्या आहेत. त्याची सर्वोत्तम धावसंख्या 70 धावा आहे.

Advertisement

पहिला रेकॉर्ड खूप चांगला
शम्स मुलानी यांनी आतापर्यंत केवळ 13 प्रथम श्रेणी सामने खेळले आहेत, परंतु त्याने 40.47 च्या सरासरीने 688 धावा करत बॅटनेही चांगले हात दाखवले आहेत. त्यात 8 अर्धशतकांचाही समावेश आहे. त्याचवेळी शम्सने अनेक सामन्यांमध्ये 57 विकेट्स घेतल्या आहेत. म्हणजे प्रत्येक डावात 2 पेक्षा जास्त बळी. मात्र त्यानंतरही मुलानी यांच्यावर कोणत्याही फ्रँचायझीने केवळ 20 लाखांची मूळ किंमत लावली नाही आणि हा गोलंदाज त्यांना विकेट कशी काढायची हे माहित असल्याचे उत्तर देत आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply