Take a fresh look at your lifestyle.

IND vs SL: श्रीलंकाच्या अडचणीत वाढ; भारताचा ‘हा’ स्टार खेळाडू करणार संघात कमबॅक

मुंबई – भारत आणि श्रीलंका (Ind vs Sri lanka) यांच्यातील दुसऱ्या कसोटी सामन्यापूर्वी अष्टपैलू अक्षर पटेल (Akshar Patel) फिट झाला आहे. बंगळुरूतील दुसऱ्या कसोटीत तो खेळणे जवळपास निश्चित झाले आहे. या सामन्यात जयंत यादवऐवजी त्याचा भारतीय संघात समावेश केला जाऊ शकतो. पहिल्या सामन्यात जयंत यादव काही खास कामगिरी करू शकला नाही. त्याने बॅटने दोन धावांचे योगदान दिले. त्याच वेळी, त्याने 17 षटकांच्या गोलंदाजीमध्ये 36 धावा दिल्या होत्या आणि त्याला एकही बळी घेता आला नाही. यानंतर अक्षर पटेलला संधी मिळण्याची खात्री आहे, त्याचा भारतातील रेकॉर्ड उत्कृष्ट आहे.

Advertisement

मात्र, अक्षरच्या जागी कुलदीप यादवला संघात संधी देण्यात आली नाही. तो भारताच्या मुख्य संघाचा भाग होता, परंतु अक्षर तंदुरुस्त झाल्यानंतर त्याला संघातून वगळण्यात आले. भारतीय संघात तीन डावखुऱ्या फिरकी गोलंदाजांची गरज नसल्याचे संघ व्यवस्थापनाचे मत आहे. जडेजा आधीच टीम इंडियाचा भाग आहे. त्याचवेळी अक्षर आणि कुलदीपही संघाशी जोडले गेले आहेत.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

भारतीय संघात पाच फिरकी गोलंदाज
जयंत यादव आणि रविचंद्रन अश्विन हे आधीच टीम इंडियात खेळत आहेत. यानंतर संघात जडेजा, अक्षर आणि कुलदीपसह एकूण पाच फिरकी गोलंदाज आहेत. पहिल्या कसोटीत फक्त जडेजा आणि अश्विनने मिळून 15 विकेट घेतल्या होत्या.

Advertisement

त्यामुळे 18 जणांच्या संघात पाच फिरकी गोलंदाजांची गरज नाही. यामुळे कुलदीपला संघातून वगळण्यात आले आहे. कुलदीपशिवाय इतर फलंदाजी प्रशिक्षक अपूर्व देसाई, प्रशिक्षक आनंद दाते आणि फिजिओ पार्थो यांनाही वेगळे करण्यात आले आहे. मात्र, साईराज बहुले संघाशी संलग्न आहेत.

Advertisement

भारतीय कसोटी संघ
रोहित शर्मा (कर्णधार), प्रियांक पांचाळ, मयंक अग्रवाल, विराट कोहली, श्रेयस अय्यर, हनुमा विहारी, शुभमन गिल, ऋषभ पंत (विकेटकीपर), केएस भरत, रवींद्र जडेजा, जयंत यादव, आर अश्विन, अक्षर पटेल, सौरभ कुमार, मोहम्मद सिराज , उमेश यादव, मोहम्मद शमी, जसप्रीत बुमराह (उपकर्णधार)

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply