Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘या’ खेळाडूच्या जोरावर; भारताने मिळवला सर्वात मोठा विजय; जाणुन घ्या ‘त्या’ बद्दल

मुंबई – रवींद्र जडेजाच्या (Ravindra Jadeja) अष्टपैलू कामगिरीमुळे भारताने (India) मोहाली येथील पहिल्या कसोटीत श्रीलंकेचा (Sri lanka) एक डाव आणि 222 धावांनी पराभव केला. यासह भारतीय संघाने दोन कसोटी सामन्यांच्या मालिकेत 1-0 अशी आघाडी घेतली आहे. फॉलोऑन खेळण्यास भाग पाडल्यामुळे श्रीलंकेचा संघ दुसऱ्या डावात 178 धावांत आटोपला. नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करताना भारताने 574/8 (घोषित) धावसंख्या केली. प्रत्युत्तरात श्रीलंकेचा पहिला डाव 174 धावांत आटोपला.

Advertisement

जडेजाने या कसोटी सामन्यात 175 धावांची नाबाद खेळी करत श्रीलंकेच्या पहिल्या डावात 5 तर दुसऱ्या डावात 4 विकेट्स घेतल्या. रविचंद्रन अश्विनने कसोटीत 7 बळी घेतले. तो आता कपिल देवला मागे टाकून कसोटी क्रिकेटमध्ये भारतासाठी सर्वाधिक बळी घेणारा दुसरा गोलंदाज बनला आहे. दुसरा कसोटी सामना 12 मार्चपासून बेंगळुरू येथे खेळवला जाणार आहे.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

टीम इंडियाचा हा कसोटी क्रिकेटमधील श्रीलंकेविरुद्धचा दुसरा सर्वात मोठा विजय आहे. यापूर्वी 2017 मध्ये नागपूर कसोटीत भारताने श्रीलंकेचा एक डाव आणि 239 धावांनी पराभव केला होता.

Loading...
Advertisement

अश्विनने तोडला कपिलचा विक्रम
स्टार ऑफस्पिनर आर अश्विन कसोटी क्रिकेटमध्ये भारताकडून सर्वाधिक बळी घेणारा दुसरा गोलंदाज ठरला आहे. मोहाली कसोटीच्या दुसऱ्या डावात चरिथ अस्लंका (9) च्या विकेटसह अश्विनने हा विक्रम केला आणि कपिल देवचा (434) विक्रम मोडला. भारतीय संघाकडून सर्वाधिक कसोटी बळी घेण्याचा विक्रम अनिल कुंबळे (619) यांच्या नावावर आहे.

Advertisement

श्रीलंकेने दुसऱ्या डावातही निराशा केली
फॉलोऑन खेळताना श्रीलंकेची सुरुवात खराब झाली आणि 10 धावांच्या आतच संघाने पहिली विकेट गमावली. लाहिरू थिरिमानेला आर अश्विनने खाते न उघडता बाद केले. दुसऱ्या स्लिपमध्ये रोहितने थिरिमानेचा झेल टिपला. उपाहारानंतर अश्विनने पथुम निसांकाची (6) विकेट घेतली. पंचांनी निसांकाला नाबाद दिले, पण भारताने रिव्ह्यू घेतला आणि यश मिळवले. श्रीलंकेच्या फलंदाजाची धार घेत चेंडू ऋषभ पंतच्या हातात गेला.

Advertisement

यानंतर मोहम्मद शमीने भारतीय संघाला तिसरे यश मिळवून दिले. त्याने 27 धावांवर कर्णधार दिमुथ करुणारत्नेला विकेटच्या मागे झेलबाद केले. धनंजय डी सिल्वा आणि अँजेलो मॅथ्यूज यांनी चौथ्या विकेटसाठी 102 चेंडूत 49 धावा जोडून डाव सांभाळला. ही भागीदारी रवींद्र जडेजाने धनंजयला (30) बाद करून फोडली. त्यानंतर जडेजाने त्याच षटकात अँजेलो मॅथ्यूज (28) आणि सुरंगा लकमल (0) यांचे बळी घेतले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply