Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IND vs SL: अश्विनने मोडला कपिल देवचा ‘तो’ सर्वात मोठा विक्रम; रचला इतिहास

मुंबई – भारताचा फिरकीपटू अश्विनने (Ravichandran Ashwin) कपिल देवचा (Kapil Dev) विक्रम मोडला आहे. कपिल देव यांनी आपल्या कसोटी कारकिर्दीत 434 विकेट घेतल्या. मोहाली कसोटी सामन्यात अश्विनने श्रीलंकेच्या दुस-या डावात 3 विकेट घेतल्याने त्याने महान दिग्गज कपिल देवचा विक्रम मोडला आणि त्याच्या पुढे गेला. आता अश्विन भारताकडून कसोटीत सर्वाधिक बळी घेणारा दुसरा गोलंदाज ठरला आहे. पहिल्या कसोटी सामन्याच्या तिसऱ्या दिवशी चहापानाच्या वेळेनंतर अश्विनने चरित अस्लंकाला पॅव्हेलियनमध्ये पाठवले आणि कपिल देवचा विक्रमही मोडला.

Advertisement

भारताच्या अनिल कुंबळेने कसोटीत 619 विकेट्स घेतल्या आहेत. टेस्ट क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक विकेट घेण्याचा विक्रम मुरली धरनच्या नावावर आहे. मुरलीने 800 विकेट्स घेतल्या आहेत. त्याचबरोबर शेन वॉर्नने कसोटीत एकूण 708 विकेट घेतल्या आहेत. इंग्लंडच्या जेम्स अँडरसनच्या नावावर 640 कसोटी विकेट आहेत. ऑस्ट्रेलियाच्या मॅकग्राने 563 विकेट घेतल्या.

Advertisement

आम्ही तुम्हाला सांगूया की महान कपिल देव यांनी 131 कसोटीत 434 विकेट घेतल्या होत्या. कपिल पाजीने आपल्या कारकिर्दीत 23 वेळा 5 विकेट्स आणि 2 वेळा 10 विकेट्स घेण्याचा पराक्रम केला होता. त्याचबरोबर अश्विनने आपल्या 85व्या कसोटी सामन्यातच कपिल देव यांचा विक्रम मोडीत काढला आहे.

Loading...
Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

अश्विन आणि कुंबळेने कपिल देवचा विक्रम मोडला असला तरी, महान कपिल अजूनही भारतासाठी सर्वाधिक कसोटी बळी घेणारा वेगवान गोलंदाज आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply