Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IND vs SL 1st Test : पहिल्या डावात श्रीलंकेचा संघ 174 धावांवर गारद.. भारताने दिला फॉलोऑन

मोहाली : भारत (India) आणि श्रीलंका (Sri lanka) यांच्यात मोहाली (Mohali) येथे पहिला कसोटी (First Test) क्रिकेट (Cricket) सामना खेळला जात आहे. आज सामन्याचा तिसरा दिवस असून भारतीय संघाने श्रीलंकेला पहिल्या डावात  १७४ धावांवर गुंडाळले आहे. पहिल्या डावाच्या आधारे भारताकडे 400 धावांची आघाडी आहे. श्रीलंकेकडून पथुम निसांकाने सर्वाधिक 61 धावा (Run) केल्या तर भारताकडून रवींद्र जडेजाने (Ravindra Jadeja) पाच बळी घेतले. भारताने श्रीलंकेला फॉलोऑन दिला आहे.

Advertisement

रवींद्र जडेजाने पुन्हा एकदा एकाच षटकात दोन बळी घेतले. त्याने आपल्या 13व्या षटकातील शेवटच्या दोन चेंडूंवर विश्व फर्नांडो आणि लाहिरू कुमाराला आपली शिकार बनवले. यासह जडेजाने आपले पाच बळीही पूर्ण केले. सामन्यातील पहिले यश मिळवताना मोहम्मद शमीने लसिथ एम्बुल्डेनियाला मयांक अग्रवालकरवी झेलबाद केले. दिवसाच्या दुसऱ्याच षटकात रवींद्र जडेजाने श्रीलंकेला दुहेरी धक्के दिले. त्याने प्रथम निरोशन डिकवेला चौथ्या चेंडूवर श्रेयसकरवी झेलबाद केले आणि त्यानंतर दोन चेंडूंत सुरंगा लकमलला अश्विनने झेलबाद करून पॅव्हेलियनमध्ये पाठवले. या षटकात जडेजाने एकही धाव न देता दोन बळी घेतले.

Advertisement

जसप्रीत बुमराहने दिवसातील पहिले यश मिळवले आहे. त्याने चॅरिथ अस्लंकाला चकवलेला चेंडू आत आला आणि एलबीडब्ल्यू आऊट झाला. फील्ड अंपायरने नॉट आऊट दिले असले तरी रोहितने रिव्ह्यू घेतला आणि निर्णय भारताच्या बाजूने गेला. अस्लंका 64 चेंडूत 29 धावा करून बाद झाला.

Loading...
Advertisement

पथुम निसांका आणि चारिथ अस्लंका यांनी शानदार फलंदाजी करताना श्रीलंकेसाठी महत्त्वाची भागीदारी रचली. दोघांमध्ये पाचव्या विकेटसाठी ५० हून अधिक धावांची भागीदारी झाली.  श्रीलंकेचा फलंदाज पथुम निसांकाने शानदार फलंदाजी करताना आपले अर्धशतक पूर्ण केले. त्याने 108 चेंडूत आपल्या कसोटी कारकिर्दीतील पाचवे अर्धशतक झळकावले. श्रीलंकेने  संयमी फलंदाजी केली. निसांका आणि अस्लंका यांनी मिळून अश्विन आणि शमीचा खंबीरपणे सामना केला आणि त्यांना कोणतीही संधी दिली नाही.

Advertisement

भारताच्या दृष्टिकोनातून दुसरा दिवस खूपच चांगला गेला. दिवसाचा खेळ सुरू झाल्यानंतर अश्विन आणि जडेजा या फिरकी जोडीने फलंदाजी करताना कमाल केली. दोघांनी शानदार फलंदाजी करत धावसंख्या 400 च्या पुढे नेली. अर्धशतक झळकावून अश्विन पॅव्हेलियनमध्ये परतला आणि त्याच्या पाठोपाठ जयंतही आला. दुसऱ्या टोकाला ठामपणे उभे असले तरी जडेजाने शानदार फलंदाजी करताना शतक पूर्ण केले. त्याने मोहम्मद शमीसोबत शतकी भागीदारी करून संघाची धावसंख्या 500 च्या पुढे नेली आणि वैयक्तिक धावसंख्या 175 पर्यंत नेली. यानंतर कर्णधार रोहित शर्माने ५७४ धावांवर डाव घोषित केला.

Advertisement

यानंतर अखेरच्या सत्रात भारतीय गोलंदाजांना सुरुवातीला चेंडूशी संघर्ष करावा लागला. मात्र त्यानंतर त्याने श्रीलंकेला सावरण्याची एकही संधी दिली नाही. भारतीय गोलंदाजांनी विरोधी फलंदाजांना सतावण्याचे आव्हान कायम ठेवले आणि दिवसाचा खेळ संपेपर्यंत चार यश मिळवले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply