Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IND vs Sri: दुसऱ्या दिवशी भारताने गाजवले वर्चस्व; केला ‘हा’ विक्रम

मुंबई – श्रीलंकेविरुद्धच्या (Sri Lanka) पहिल्या कसोटी सामन्याच्या दुसऱ्या दिवशी टीम इंडियाने (India) आपली स्थिती मजबूत केली आहे. 574/8 वर पहिला डाव घोषित केल्यानंतर, भारताने दुसऱ्या दिवशीचा खेळ संपेपर्यंत श्रीलंकेचे चार गडी बाद केले. पाहुण्या संघाचा स्कोअर 108/4 आहे. फॉलोऑन टाळण्यासाठी श्रीलंकेला अजूनही 267 धावांची गरज आहे. भारताकडून रविचंद्रन अश्विनने दोन तर रवींद्र जडेजा आणि जसप्रीत बुमराहने प्रत्येकी एक विकेट घेतली.

Advertisement

तत्पूर्वी, रवींद्र जडेजाने कारकिर्दीतील दुसरे शतक झळकावताना नाबाद 175 धावा केल्या. त्याने रविचंद्रन अश्विन (61) सोबत सातव्या विकेटसाठी 132 धावांची भागीदारी केली. या दोघांपूर्वी ऋषभ पंतने 96 आणि हनुमा विहारीने 58 धावा केल्या होत्या.

Advertisement

कॅरम बॉलवर पहिली विकेट
भारताच्या 574/8 च्या प्रत्युत्तरात श्रीलंकेची सुरुवात चांगली झाली. दिमुथ करुणारत्ने आणि लाहिरू थिरिमाने यांनी पहिल्या विकेटसाठी 48 धावांची भागीदारी केली. ही भागीदारी अश्विनने थिरिमानेला (17) LBW बाद करून तोडली. अश्विनला ही विकेट कॅरमच्या चेंडूवर मिळाली. थिरिमानेने पंचांच्या निर्णयाविरुद्ध जाऊन डीआरएस घेतला, पण तोही त्याच्यासाठी कामी आला नाही. चेंडू स्टंपच्या रेषेवर होता आणि थेट पॅडवर आदळल्याचे रिप्लेमध्ये दिसून आले.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

कोहलीला गार्ड ऑफ ऑनर देण्यात आला
विराट कोहली मोहालीच्या PSA स्टेडियमवर 100 वा कसोटी सामना खेळत आहे. हा सामना त्याच्या कारकिर्दीत मैलाचा दगड जोडत आहे. तो संस्मरणीय बनवण्यासाठी त्याच्या टीमने त्याला एक अनोखी भेट दिली. सामन्याच्या दुसऱ्या दिवशी डाव घोषित केल्यानंतर टीम इंडिया क्षेत्ररक्षणासाठी मैदानात आली तेव्हा सर्व खेळाडूंनी मिळून त्यांना गार्ड ऑफ ऑनर दिला.

Advertisement

कपिलचा विक्रम मोडला
नाबाद 175 धावा करणारा जडेजा कसोटी क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक 7 व्या क्रमांकावर फलंदाजी करणारा भारतीय खेळाडू ठरला आहे. त्याने कपिल देव यांचा विक्रम मोडला. कपिलने 1986 मध्ये श्रीलंकेविरुद्ध कानपूर कसोटीत 163 धावा केल्या होत्या.

Advertisement

टीम इंडियाने एक विक्रम केला
कसोटी क्रिकेटच्या इतिहासात संघाच्या पहिल्या आठ फलंदाजांनी कसोटी डावात 25+ धावा करण्याची ही केवळ चौथी वेळ आहे. विशेष म्हणजे याआधी भारताने 2007 मध्ये इंग्लंडविरुद्ध शेवटची कामगिरी केली होती.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply