Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

पुतिनच्या मित्राचा होणार मोठा नुकसान; विकला जाणार ‘तो’ Football Club

मुंबई – रशिया आणि युक्रेनमध्ये (Russia and Ukraine) सुरू असलेल्या युद्धाचा परिणाम क्रीडा जगतावरही होत आहे. जगभरातील खेळाडू रशियाच्या हल्ल्याचा निषेध करत आहेत. त्यामुळे रशियन खेळाडू आणि रशियन संघावर बहिष्कार टाकला जात आहे. रशियाचे अध्यक्ष पुतिन यांच्याकडून तायक्वांदो आणि ज्युदोशी संबंधित महत्त्वाचे सन्मानही काढून घेण्यात आले आहेत. आता त्याचा जवळचा मित्र रोमन अब्रामोविचलाही याचा फटका बसला आहे. अब्रामोविचचा स्वतःचा फुटबॉल क्लब चेल्सीला (chelsea) विकणार आहे. त्याने 2003 मध्ये क्लब विकत घेतला आणि जवळपास 19 वर्षानंतर तो विकत आहे. दरम्यान या क्लबने 19 प्रमुख ट्रॉफी जिंकल्या आहेत.

Advertisement

रशियन उद्योगपती अब्रामोविचचा हा संघ 2020/21 मध्ये UEFA चॅम्पियन्स लीगचा विजेता ठरला होता. अब्रामोविच म्हणाला की “मी चेल्सी क्लब विकण्याचा निर्णय घेतला आहे. मला वाटते की या क्लबसाठी, चाहत्यांसाठी, येथील कामगारांसाठी, क्लबचे प्रायोजक आणि भागीदार यांच्यासाठी ते अधिक चांगले आहे. चेल्सी खरेदी करणे हा माझ्यासाठी कधीही व्यवसाय किंवा पैसा नव्हता. ही माझी खेळाची आणि क्लबची आवड होती. तसेच, मी माझ्या टीमला सेवाभावी प्रतिष्ठान स्थापन करण्याच्या सूचना दिल्या आहेत.

Advertisement

https://bit.ly/3gKdz4F मराठमोळ्या खरेदीसाठी मराठमोळे पोर्टल..! होय आम्ही आलोय मराठी माणसांच्या आनंदासाठी..!

Loading...
Advertisement

क्लब तीन अब्ज पौंडांना विकला जाईल
अब्रामोविच म्हणाला की चेल्सीचा भाग बनणे हा त्याच्यासाठी आयुष्यभराचा विशेषाधिकार आहे आणि त्याला सर्व कामगिरीचा अभिमान आहे. चेल्सी फुटबॉल क्लब आणि त्याचे समर्थक नेहमीच त्याच्या हृदयात असतील. अब्रामोविचने चेल्सी क्लबला 3 अब्ज पौंडांना विकण्याचा निर्णय घेतला आहे. त्याने 2003 मध्ये चेल्सीला सुमारे 1420 कोटी रुपयांना विकत घेतले.

Advertisement

अब्रामोविचच्या नेतृत्वाखाली, चेल्सीने दोनदा चॅम्पियन्स लीग, पाच वेळा प्रीमियर लीग आणि एफए कप, दोनदा युरोपा लीग आणि तीन वेळा लीग कप जिंकला. ऑगस्ट 2021 मध्ये, चेल्सी फुटबॉल क्लबने फेब्रुवारीमध्ये प्रथमच UEFA सुपर कप आणि क्लब विश्वचषक विजेतेपद जिंकले.

Advertisement

अब्रामोविचवर बंदी घालण्याची मागणी करण्यात आली
रशियाने युक्रेनवर आक्रमण केल्यानंतर अब्रामोविचची चेल्सीची मालकी हिसकावल्याची चर्चा होत होती आणि त्याची मालमत्ता जप्त करण्याची मागणीही होत होती. लेबर खासदार ख्रिस ब्रायंट यांनी अब्रामोविचवर अनेक गंभीर आरोप केले. तो म्हणाला की अब्रामोविचने न्यायालयात कबूल केले आहे की त्याने राजकीय प्रभावासाठी पैसे दिले होते. यासोबतच त्याने अब्रामोविचवर अनेक निर्बंधांची मागणी केली होती.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply