Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अन् पंतने मोहालीमध्ये खेळली वादळी खेळी; एकच ओव्हरमध्ये ठोकले तब्बल इतके रन

मुंबई – मोहाली येथे भारत आणि श्रीलंका (Ind vs Sri lanka) यांच्यात पहिली कसोटी खेळली जात आहे. जिथे भारतीय डावात ऋषभ पंतने (Rishabh pant) एका षटकात 22 धावा ठोकले. पंतने लसिथ एम्बुल्डेनियाविरुद्ध डावाच्या 76व्या षटकात 22 धावा केल्या. यादरम्यान त्याने पहिल्या दोन चेंडूंवर सलग दोन षटकार आणि तिसऱ्या आणि सहाव्या चेंडूवर चौकार मारले. पंतने 5व्या चेंडूवर 2 धावा घेतल्या.

Advertisement

पंतने एका षटकात 22 धावा ठोकले

Advertisement

76.1: एम्बुल्डेनियाच्या षटकाच्या पहिल्या चेंडूवर पंतने मिड-विकेटच्या दिशेने षटकार मारला.
76.2: पंत दुसऱ्या चेंडूवर क्रीजच्या पुढे गेला आणि लाँग ऑनवर षटकार मारला.
76.3: तिसऱ्या चेंडूवर, त्याने मागच्या पायावर पंच मारला आणि अतिरिक्त कव्हरच्या दिशेने चौकार मारला.
76.4: चौथ्या चेंडूवर एकही धाव झाली नाही.
76.5: पंतने पाचवा चेंडू थर्डमॅनच्या दिशेने खेळला आणि 2 धावा चोरल्या.
76.6: ओव्हरच्या शेवटच्या चेंडूवर त्याने थर्ड मॅनवर शानदार चौकार मारला.
यानंतर ऋषभ पंतनेही पुढील षटकात धनंजय डी सिल्वाविरुद्ध लागोपाठ दोन चेंडूत चौकार आणि एक षटकार ठोकला. अशा प्रकारे त्याने 8 चेंडूत 32 धावा केल्या.

Advertisement

खरेदिवाला सर्वांसाठी..! ऑफर आणि लव्ह एनकॅशसाठी आजच Kharediwala वर जाऊन आपल्या प्रियजनांना भेटवस्तू पाठवा

Loading...
Advertisement

कसोटी कारकिर्दीतील 8 वा अर्धशतक
पंतने आपल्या कसोटी कारकिर्दीतील 8 वे अर्धशतक 73 चेंडूत पूर्ण केले. यानंतर त्याने जोरदार फलंदाजी करत 97 चेंडूत 96 धावा केल्या. म्हणजेच शेवटच्या 46 धावा त्याने अवघ्या 24 चेंडूत जोडल्या. पंतची फलंदाजी पाहून तो शतक झळकावू शकेल असे वाटत होते, मात्र अवघ्या 4 धावांनी त्याचे 5 वे कसोटी शतक झळकावता आले नाही.

Advertisement

पंतच्या वादळी खेळीला अखेरची कसोटी मालिका खेळताना सुरंगा लकमलने ब्रेक लावला. लकमलने पंतला बोल्ड करून पॅव्हेलियनमध्ये पाठवले. बाद होण्यापूर्वी पंतने रवींद्र जडेजासोबत सहाव्या विकेटसाठी 118 चेंडूत 104 धावांची भागीदारी केली.

Advertisement

पहिल्या दिवशी भारताचा स्कोर 357/6
पहिल्या दिवसाचा खेळ संपेपर्यंत भारताची धावसंख्या 6 गड्यांच्या मोबदल्यात 357 धावा होती. रवींद्र जडेजा 45 आणि आर अश्विन 10 धावांवर नाबाद आहेत. पंत (96) व्यतिरिक्त हनुमा विहारीनेही उत्तम 58 धावा केल्या. त्याचवेळी भारताचा माजी कर्णधार विराट कोहली 100वी कसोटी खेळत असताना 45 धावा करून बाद झाला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply