Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Ind vs Sri lanka: पहिला दिवस भारताचा; उभारला धावांचा डोंगर

मुंबई – भारत आणि श्रीलंका (Ind vs Sri lanka) यांच्यातील मोहाली कसोटीचा (Mohali Test) पहिला दिवस संपला आहे. दिवसअखेर टीम इंडियाची धावसंख्या 6 गडी गमावून 357 धावा झाली होती. रवींद्र जडेजा 45 आणि आर अश्विन 10 धावांवर नाबाद आहे. ऋषभ पंत 97 चेंडूत 96 धावा करून बाद झाला. दुसऱ्या नव्या चेंडूवर सुरंगा लकमलने त्याला बाद केले. पंत आणि जडेजा यांच्यात 104 धावांची भागीदारी झाली.

Advertisement

पंतने केली फटकेबाजी
पंतने लसिथ एम्बुल्डेनियाविरुद्ध डावाच्या 76व्या षटकात 22 धावा केल्या. त्याने पहिल्या दोन चेंडूंवर सलग दोन षटकार ठोकले. तिसऱ्या चेंडूवर चौकार. चौथा चेंडू डॉट बॉल होता. पाचव्या चेंडूवर दोन आणि सहाव्या चेंडूवर आणखी चार धावा केल्या. 77व्या षटकात चौथ्या चेंडूवर त्याला पुन्हा स्ट्राइक मिळाली. यावर त्यांनी गळा घोटला. पाचव्या चेंडूवर आणखी एक षटकार. अशाप्रकारे पंतने या दोन षटकांतील आठ चेंडूंत 32 धावा केल्या.

Advertisement

https://bit.ly/3gKdz4F मराठमोळ्या खरेदीसाठी मराठमोळे पोर्टल..! होय आम्ही आलोय मराठी माणसांच्या आनंदासाठी..!

Loading...
Advertisement

कोहलीचे 8 हजार धाव पूर्ण
भारतीय क्रिकेट संघाचा माजी कर्णधार विराट कोहलीने कसोटी क्रिकेटमध्‍ये 8000 धावा पूर्ण केल्या आहेत. कोहलीने डावातील 38व्या धावांसह कसोटीत ही कामगिरी केली. टीम इंडियासाठी 8,000 कसोटी धावा करणारा विराट कोहली सहावा खेळाडू ठरला आहे. त्याच्या आधी फक्त सुनील गावस्कर, सचिन तेंडुलकर, राहुल द्रविड, व्हीव्हीएस लक्ष्मण आणि वीरेंद्र सेहवाग यांनी ही कामगिरी केली आहे.

Advertisement

100व्या कसोटीत कोहलीकडून शतकाची अपेक्षा होती, पण तो 45 धावांवर लसिथ एम्बुल्डेनियाने बोल्ड झाला. त्याने तिसऱ्या विकेटसाठी हनुमा विहारीसह 155 धावांत 90 धावा जोडल्या.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply