Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

रहाणे-पुजाराच्या जागी ‘या’ युवा खेळाडूंना संधी? जाणून घ्या; भारताची प्लेइंग इलेव्हन

मुंबई – भारत आणि श्रीलंका (Ind vs Sri lanka) यांच्यातील दोन कसोटी सामन्यांच्या मालिकेला शुक्रवारी (4 मार्च) मोहाली येथे सुरुवात होणार आहे. यानंतर 12 मार्चपासून बेंगळुरू येथे दोन्ही संघांमध्ये दिवस-रात्र सामना खेळवला जाणार आहे. अजिंक्य रहाणे (Ajinkya Rahane) आणि चेतेश्वर पुजारा (Cheteshwar Pujara) या अनुभवी खेळाडूंच्या अनुपस्थितीत आता भारतीय मधल्या फळीत युवा खेळाडू पाहायला मिळू शकतात. श्रेयस अय्यर, हनुमा विहारी आणि शुभमन गिल या दोन्ही खेळाडूंची जागा घेणार आहेत. नवीन कर्णधार रोहित शर्मासमोर सर्वात मोठा प्रश्न आहे की तो प्लेइंग-11 मध्ये कोणाचा समावेश करणार आहे.

Advertisement

रोहित शर्मा मधल्या फळीत बदल करून कसोटी कर्णधारपदाची सुरुवात करेल. खराब फॉर्ममुळे पुजारा आणि रहाणेला वगळण्यात आले. रहाणे आणि पुजाराला या मोसमात तीन कसोटींसाठी (श्रीलंकेविरुद्ध दोन आणि इंग्लंडविरुद्ध एक) बोलवण्यात येणार नसल्याचे आता स्पष्ट झाले आहे. हनुमा विहारी, शुभमन गिल आणि श्रेयस अय्यर हे त्याचे पर्याय असतील.

Advertisement

निवड समितीचे अध्यक्ष चेतन शर्मा म्हणाले होते की, शुभमन गिलचा मधल्या फळीसाठी विचार केला जात आहे आणि तो या योजनेत असेल. तिसर्‍या क्रमांकावर पुजाराच्या जागी शुभमन खेळू शकतो. विराट कोहली चौथ्या क्रमांकावर उतरेल. पाचव्या क्रमांकासाठी श्रेयस अय्यर आणि हनुमा विहारी यांच्यात स्पर्धा आहे.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..

Loading...
Advertisement

श्रेयस अय्यर चांगल्या फॉर्ममध्ये
कसोटी पदार्पणात शतक झळकावणारा अय्यर सध्या उत्कृष्ट फॉर्ममध्ये आहे. त्याने टी-20 मालिकेत सलग तीन अर्धशतके झळकावली. हनुमापेक्षा त्याला प्राधान्य दिले जाऊ शकते. गेल्या पाच आंतरराष्ट्रीय डावांमध्ये त्याने चार अर्धशतके झळकावली आहेत. हनुमाही फॉर्मात आहे. त्याने रणजी ट्रॉफीमध्ये एक शतक आणि एक अर्धशतक झळकावले आहे. यापूर्वी त्याने दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध जोहान्सबर्ग कसोटीत धडाकेबाज खेळी केली होती. हनुमाने आतापर्यंत भारतीय भूमीवर एकही कसोटी सामना खेळलेला नाही. आता त्याचे नशीब खुलते की नाही हे पाहायचे आहे.

Advertisement

शुभमन गिलने आतापर्यंत भारतासाठी सलामी दिली आहे. नव्या चेंडूंचा सामना करण्यासाठी ते सज्ज आहेत. अशा स्थितीत तो पुजाराची जागा घेऊ शकतो. सलामीवीर फलंदाज लवकर बाद झाला, तर शुभमन गिलला नव्या चेंडूंचा सामना करावा लागू शकतो. न्यूझीलंडविरुद्धच्या मालिकेत शुभमनने चार डावात 40 पेक्षा जास्त धावा केल्या होत्या. त्यांनी अनुक्रमे 51, 1, 44 आणि 47 धावा केल्या.

Advertisement

पहिल्या कसोटीसाठी भारताची संभाव्य प्लेइंग इलेव्हन:
रोहित शर्मा (कर्णधार), मयंक अग्रवाल, शुभमन गिल, विराट कोहली, श्रेयस अय्यर/हनुमा विहारी, ऋषभ पंत (विकेटकीपर), रवींद्र जडेजा, रविचंद्रन अश्विन, मोहम्मद शमी, जसप्रीत बुमराह (उपकर्णधार), मोहम्मद सिराज.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply