Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

वर्ल्डकपपूर्वी टीम इंडियाला टक्कर देणार ‘हा’ संघ; BCCI ने केली घोषणा

मुंबई – भारत आणि दक्षिण आफ्रिका (IND vs South Africa) यांच्यात जूनमध्ये पाच सामन्यांची टी-20 मालिका होणार आहे. इंडियन प्रीमियर लीगच्या 15 व्या हंगामाच्या समाप्तीनंतर, दक्षिण आफ्रिकेचा संघ भारताचा दौरा करेल आणि येथे ही मालिका खेळेल. भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाने (BCCI) बुधवारी या मालिकेचे ठिकाण जाहीर केले. त्यानुसार हे पाचही सामने कटक, विशाखापट्टणम, दिल्ली, राजकोट आणि चेन्नई येथे होणार आहेत.

Advertisement

पीटीआय या वृत्तसंस्थेने दिलेल्या माहितीनुसार, बीसीसीआयने 2 मार्च रोजी झालेल्या शिखर परिषदेच्या बैठकीत या मालिकेबद्दल माहिती देताना, या मालिकेसाठी जागा निवडण्याचा निर्णय घेतला.

Advertisement

बीसीसीआयच्या वेबसाइटवर उपलब्ध माहितीनुसार, ही मालिका 9 जूनपासून सुरू होणार असून पाचवा आणि शेवटचा सामना 19 जून रोजी होणार आहे. आयसीसी टी-20 विश्वचषकापूर्वी होणारी ही मालिका दोन्ही संघांसाठी महत्त्वाची ठरणार आहे. ऑक्टोबर-नोव्हेंबरमध्ये ऑस्ट्रेलियात होणाऱ्या विश्वचषकापूर्वी दोन्ही संघांना त्यांच्या तयारीची चाचणी घेण्याची ही संधी असेल.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..

Loading...
Advertisement

रोहित शर्माच्या नेतृत्वाखालील भारताने न्यूझीलंड, वेस्ट इंडिज आणि श्रीलंकेविरुद्ध सलग तीन T20 मालिका क्लीन स्वीप करून ICC क्रमवारीत अव्वल स्थान पटकावले आहे. गेल्या वर्षी T20 विश्वचषकात पाकिस्तान आणि न्यूझीलंडकडून झालेल्या पराभवानंतर भारतीय संघाने आतापर्यंत 12 सामने जिंकले आहेत.

Advertisement

या वर्षाच्या सुरुवातीला दक्षिण आफ्रिकेला गेलेल्या टीम इंडियाने तीन सामन्यांच्या वनडे मालिकेत क्लीन स्वीप केला होता, तर कसोटीत 1-2 ने मालिका गमावली होती.

Advertisement

विश्वचषकापूर्वी टीम इंडियाचा सामना दक्षिण आफ्रिकेशी होणार आहे, या पाच ठिकाणी देशांतर्गत टी-20 मालिका खेळवली जाणार आहे

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply