Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

रोहीत कसोटीमध्ये प्रथमच करणार नेतृत्व; जाणुन घ्या कधी, कुठे आणि कसे पाहता येणार सामना

मुंबई – भारत आणि श्रीलंका (Ind vs Sri lanka) यांच्यातील दोन सामन्यांच्या कसोटी मालिकेला शुक्रवारपासून सुरुवात होत आहे. रोहित शर्माच्या (Rohit Sharma) नेतृत्वाखाली भारतीय संघ पहिल्यांदाच कसोटी सामना खेळणार आहे, तर माजी कर्णधार विराट कोहली(Virat Kohli) आपला 100 वा कसोटी सामना खेळणार आहे. जागतिक कसोटी चॅम्पियनशिप अंतर्गत खेळल्या जाणार्‍या कसोटी मालिकेत भारतीय संघ विजयासह गुणतालिकेत आपले स्थान मजबूत करू इच्छित आहे, तर अव्वल स्थानी असलेला श्रीलंकेचा संघ आपली विजयी मोहीम सुरू ठेवू इच्छित आहे.

Advertisement

मात्र, दोन्ही संघांच्या रेकॉर्डवर नजर टाकल्यास, भारताने श्रीलंकेविरुद्ध घरच्या भूमीवर आतापर्यंत 20 कसोटी सामने खेळले असून त्यात 12 वेळा विजय मिळवला आहे, तर 9 वेळा सामने अनिर्णित राहिले आहेत, म्हणजेच भारतीय संघ मायदेशात श्रीलंकेविरुद्ध एकही कसोटी सामना हरला नाही. चला जाणून घेऊया सामन्याचे प्रक्षेपण आणि ऑनलाइन प्रक्षेपण याबद्दलची सर्व माहिती…

Advertisement

खरेदीचा आनंद आणि हमखास बचत म्हणजे आपला खरेदिवाला Kharediwala ..!

Loading...
Advertisement

भारत आणि श्रीलंका यांच्यातील पहिला कसोटी सामना कधी खेळला जाईल?
भारत आणि श्रीलंका यांच्यातील पहिला कसोटी सामना शुक्रवार, 4 मार्चपासून खेळवला जाणार आहे.
भारत आणि श्रीलंका यांच्यातील पहिला सामना कुठे होणार?
भारत आणि श्रीलंका यांच्यातील पहिला कसोटी सामना मोहाली येथील पीसीए स्टेडियमवर खेळवला जाणार आहे.
सामना किती वाजता खेळला जाईल?
या सामन्यात भारतीय वेळेनुसार सकाळी 9 वाजता नाणेफेक होणार असून पहिला चेंडू सकाळी 9.30 वाजता टाकला जाणार आहे.
कोणत्या टीव्ही चॅनेलवर सामने प्रसारित केले जातील?
भारत आणि श्रीलंका मालिका स्टार नेटवर्कद्वारे प्रसारित केली जात आहे, त्यामुळे पहिला सामना देखील स्टार स्पोर्ट्स वाहिनीवर प्रसारित केला जाईल. स्टार स्पोर्ट्स चॅनलवर तुम्ही वेगवेगळ्या भाषांमध्ये थेट सामने पाहू शकता.

Advertisement

विनामूल्य सामने कसे पहावे
तुम्ही या सामन्याचे थेट प्रक्षेपण डीडी स्पोर्ट्स चॅनलवर डीडी फ्री डिशवर पाहू शकता. यासाठी तुम्हाला कोणतेही शुल्क भरण्याची गरज नाही.
दोन्ही संघ
भारत:
रोहित शर्मा (कर्णधार), मयंक अग्रवाल, प्रियांक पांचाळ, विराट कोहली, श्रेयस अय्यर, हनुमा विहारी, शुभमन गिल, ऋषभ पंत, केएस भरत, रवींद्र जडेजा, जयंत यादव, कुलदीप यादव, जसप्रीत बुमराह (उपकर्णधार), मोहम्मद शमी, मोहम्मद सिराज, उमेश यादव, सौरभ कुमार, आर अश्विन

Advertisement

श्रीलंका:
दिमुथ करुणारत्ने (कर्णधार), पथुम निसांका, लाहिरू थिरिमाने, धनंजया डी सिल्वा (उपकर्णधार), कुसल मेंडिस (फिटनेसच्या अधीन), अँजेलो मॅथ्यूज, दिनेश चंडिमल, चरित अस्लंका, निरोशन डिकवेला, चमिका करुणारत्ने, रमेश मेंडिस, लाहिरू कुमारा, सुरंगा लकमल, दुष्मंथा चमिरा, विश्व फर्नांडो, जेफ्री वांडरसे, प्रवीण जयविक्रेमा, लसिथ एम्बुल्डेनिया.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply