Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अन्.. IPL वर प्रश्नचिन्ह उपस्थित करणाऱ्या; ‘त्या’ माजी खेळाडूंना अश्विन ने दाखवला आरशा

मुंबई – केवळ मीडियाच नाही तर जगभरातील माजी क्रिकेटपटूंनी दीर्घकाळापासून आयपीएल (IPL) आणि त्याच्या विस्ताराकडे बोट दाखवत आहे. आता अशा खेळाडूंवर बुद्धिजीवी क्रिकेटपटूंपैकी एक असलेल्या रविचंद्रन अश्विनचा (Ravichandran Ashwin) राग अनावर झाला आहे. खरेतर, माजी क्रिकेटपटूंच्या वाढत्या टीकेचे एक कारण म्हणजे 26 मार्चपासून सुरू होणारी आयपीएल आवृत्ती आहे, ज्यामध्ये आता 10 संघ आहेत, त्यामुळे या 65 दिवसांच्या स्पर्धेत सुमारे 75 सामने खेळले जातील. त्याच वेळी, एका ऑस्ट्रेलियन पत्रकाराने आयपीएलचा खरपूस समाचार घेतला की आयपीएल विंडो आता वर्षाचा 1/6 घेईल अस सागितले.

Advertisement

या टीकेवर अश्विनने त्याच्या यूट्यूब चॅनलवर सांगितले की, गेल्या अनेक वर्षांपासून आयपीएलवर टीका होत आहे. काही माजी क्रिकेटपटूंनी विनाकारण आयपीएलबद्दल चांगले-वाईट म्हटले आहे. ते म्हणाले की, आयपीएलपूर्वी दहा वर्षांत सुमारे 20-25 खेळाडूंना संधी मिळत होती, परंतु आता आयपीएलमुळे दरवर्षी सुमारे 75-80 भारतीय क्रिकेटपटूंना संधी मिळत आहे.

Advertisement

खरेदीचा आनंद आणि हमखास बचत म्हणजे आपला खरेदिवाला Kharediwala ..!

Loading...
Advertisement

अश्विनने असेही सांगितले की, लीगचा विस्तार आणि कालमर्यादा पाहता यंदा आयपीएल संघांना ज्या समस्येला सामोरे जावे लागेल, ती म्हणजे खेळाडूंची उपलब्धता. ऑस्ट्रेलिया, दक्षिण आफ्रिका, बांगलादेश, इंग्लंड यासह अनेक संघातील खेळाडू आपापल्या राष्ट्रीय संघाच्या ड्युटीवर असतील आणि आयपीएल सुरू झाल्यानंतर दहा दिवसांनी संघांमध्ये सामील होतील. या ऑफस्पिनरने सांगितले की, काही देश आयपीएल डोळ्यासमोर ठेवून त्यांच्या राष्ट्रीय संघाचे वेळापत्रक तयार करतात. आता यावेळची आयपीएल साधारण एक-दोन आठवड्यांपूर्वी सुरू होत असल्याने त्याचे कारण असे असू शकते.

Advertisement

अश्विन म्हणाला की, पण दक्षिण आफ्रिका, ऑस्ट्रेलिया, इंग्लंड आणि न्यूझीलंड सारखे बहुतेक देश आयपीएलच्या वेळापत्रकानुसार त्यांच्या संघांचे वेळापत्रक बनवतात. यंदा आयपीएलदरम्यान न्यूझीलंडचे कोणतेही सामने नाहीत. ऑफ-स्पिनरने फुटबॉल प्रीमियर लीगचे उर्वरित लीगशी टक्कर देण्याचे उदाहरण देताना सांगितले की, जगातील लीगची वाढती संख्या लक्षात घेता त्यांची विंडो लहान होत आहे आणि आयपीएलच्या वेळेवर टीका करणे ही अनावश्यक गोष्ट आहे.

Advertisement

आयपीएलमधील पदार्पणाबद्दल अश्विन म्हणाला की, जेव्हा मी आयपीएलमध्ये खेळायला सुरुवात केली तेव्हा माझ्या आई-वडिलांनी आणि आजी-आजोबांनी विचारले की क्रिकेट मला आर्थिक मदत करेल का? कारण दहा वर्षात फक्त 20-25 खेळाडूंना संधी मिळायची, पण आता आयपीएलमुळे जवळपास दरवर्षी 75-80 क्रिकेटपटूंना संधी मिळत आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply