Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

NZ vs SA: अर्र.. 90 वर्षांनंतरही न्यूझीलंडचा ‘तो’ स्वप्न राहिला अधुराच!

मुंबई – दक्षिण आफ्रिकेने (South Africa) क्राइस्टचर्च येथे खेळला जाणारा दुसरा कसोटी सामना न्यूझीलंडविरुद्ध (New Zealand) 198 धावांनी जिंकून मालिका 1-1 अशी बरोबरीत सोडवली. दुसऱ्या कसोटी सामन्यात दक्षिण आफ्रिकेने चमकदार कामगिरी करत विजय मिळवला. ही कसोटी मालिका अनिर्णीत संपली असली तरी दक्षिण आफ्रिकेच्या संघाने आपला अजेय विक्रम कायम ठेवला आहे.

Advertisement

खरे तर, कसोटी क्रिकेटच्या इतिहासात दक्षिण आफ्रिकेने न्यूझीलंडविरुद्ध एकही कसोटी मालिका गमावलेली नाही. या मालिकेतील पहिली कसोटी गमावल्यानंतर न्यूझीलंडला इतिहास रचण्याची संधी होती, मात्र दुसऱ्या कसोटीत आफ्रिकन फलंदाज आणि गोलंदाजांनी शानदार खेळ दाखवत सामना जिंकला. या विजयासह दक्षिण आफ्रिकेने 19 वर्षे अजिंक्य राहण्याचा विक्रम कायम ठेवला आहे. आतापर्यंत, दोन्ही संघांमध्ये (घराबाहेरील देश) एकूण 17 मालिका खेळल्या गेल्या आहेत, ज्यामध्ये दक्षिण आफ्रिकेने 13 मालिका जिंकल्या आहेत आणि 4 कसोटी मालिका अनिर्णित राहिल्या आहेत.

Advertisement

दोन्ही संघांमधील मालिकेदरम्यान एकूण 47 कसोटी सामने खेळले गेले, ज्यामध्ये दक्षिण आफ्रिकेने 26 कसोटी सामने जिंकले आणि किवी संघाने 5 कसोटी सामने जिंकले. 16 कसोटी अनिर्णित राहिल्या आहेत.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

पहिला कसोटी सामना 1931-32 मध्ये खेळला गेला

Advertisement

दक्षिण आफ्रिका आणि न्यूझीलंड यांच्यातील पहिली कसोटी मालिका 1931-32 मध्ये खेळली गेली. जेव्हा आफ्रिकन संघ न्यूझीलंडमध्ये आला होता. यादरम्यान दक्षिण आफ्रिकेने 2 कसोटी सामन्यांची मालिका 2-0 ने जिंकली. यानंतर, 1952-53 मध्ये दोन्ही देशांदरम्यान एक कसोटी मालिका खेळली गेली, जी न्यूझीलंडच्या भूमीवर खेळली गेली, ज्यामध्ये दक्षिण आफ्रिकेने 2 कसोटींच्या मालिकेत 1-0 ने विजय मिळवला. त्याच वर्षी न्यूझीलंड दक्षिण आफ्रिकेचा दौरा केला आणि पाच कसोटी सामन्यांची मालिका खेळला ज्यामध्ये यजमानांनी 4-0 ने विजय मिळविला.

Advertisement

2022 पूर्वी दक्षिण आफ्रिका आणि न्यूझीलंड यांच्यातील शेवटची कसोटी मालिका 2016-17 मध्ये खेळली गेली होती जी न्यूझीलंडमध्येच खेळली गेली होती, त्यादरम्यान 3 कसोटी सामने खेळले गेले होते ज्यामध्ये दक्षिण आफ्रिका 1-0 ने जिंकण्यात यशस्वी ठरला होता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply