Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

टी-20 क्रिकेटमध्ये ‘हा’ एक मोठा गुन्हा; अय्यर म्हणतो जर प्रत्येक चेंडूवर …

मुंबई – टीम इंडियाचा (Team India) धडाकेबाज फलंदाज श्रेयस अय्यर (Shreyas Iyer) श्रीलंकेविरुद्धच्या (Sri lanka) टी-20 मालिकेत जोरदार बोलला. त्याने 3 सामन्यात 204 धावा केल्या. अय्यरनेही तिन्ही सामन्यांत अर्धशतके झळकावली. तो मालिकावीरही ठरला. आता श्रीलंकेविरुद्धची कसोटी मालिका सुरू होण्यापूर्वी त्याने टाइम्स ऑफ इंडियाला मुलाखत दिली आहे. अय्यर यांनी त्यांच्या मुलाखतीत काय म्हटले ते आम्ही तुम्हाला या लेखात सांगतो.

Advertisement

डॉट बॉल गुन्हा
टीम इंडियाला ताकदवान असल्याचे सांगताना अय्यर म्हणाले की, टीम इंडियामध्ये एक प्रकारचा वेडेपणा आहे. बेंचवर बसलेले खेळाडू प्लेइंग इलेव्हनमधील खेळाडूंइतकेच प्रतिभावान आहेत. बेंचवर बसलेल्या खेळाडूंमध्येही कोणत्याही परिस्थितीत चांगली कामगिरी करण्याची ताकद असते. टी-20 क्रिकेटमध्ये प्रत्येक चेंडूवर धावा काढण्याचा विचार करावा लागतो.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

मला वाटते की एक फलंदाज म्हणून तुम्ही डॉट बॉल खेळलात तर तो गुन्हा आहे. डॉट बॉलमुळे फलंदाजावर दबाव येतो. वेस्ट इंडिजचा संघ बघितला तर पहिल्याच चेंडूपासून ते नेहमी धावा काढण्याचा प्रयत्न करतात. T20 क्रिकेटमध्ये तुम्हाला चांगली धावसंख्या करणे आवश्यक आहे.

Loading...
Advertisement

रोहित शर्माचे अभिनंदन
रोहित शर्माचे कौतुक करताना अय्यर म्हणाला, ‘रोहित शर्मा कर्णधार म्हणून हुशार आहे. तो खेळाडूच्या दृष्टिकोनातून विचार करतो. तो प्रत्येक खेळाडूला समजून घेतो आणि त्याला प्रशिक्षक आणि सपोर्ट स्टाफकडून काय हवे आहे हे माहीत असते. मी रोहित शर्माला देशांतर्गत क्रिकेटमधून ओळखतो आणि तो काय विचार करतो हे मला माहीत आहे. संघातील वातावरण पूर्णपणे विलक्षण आहे.

Advertisement

दुखापतीनंतर जोरदार पुनरागमन
श्रेयस अय्यरने मुलाखतीत पुढे सांगितले की, दुखापतीनंतर प्रवीण अमरेने त्याला खूप मदत केली आहे. त्याच्यामुळेच त्याला संघात लवकर पुनरागमन करता आले. अय्यरच्या पुनरागमनात स्ट्रेंथ आणि कंडिशनिंग प्रशिक्षक रजनीकांत यांचीही मोठी भूमिका होती. श्रेयस म्हणाला, ‘तो सर्वोत्तम प्रशिक्षक आहे. मला कोणत्या प्रकारच्या प्रशिक्षणाची गरज आहे हे रजनीकांतला माहीत आहे. तीनही फॉरमॅट खेळण्यासाठी खेळाडूला काय आवश्यक आहे हे रजनीकांतला माहीत आहे. त्याने मला दुखापतीतून दमदार पुनरागमन करण्यास मदत केली आहे. एनसीएमध्येही मला खूप मदत मिळाली.

Advertisement

संघ व्यवस्थापनाने विश्वास व्यक्त केला
श्रेयस अय्यरच्या मते, भारतीय संघ व्यवस्थापन प्रत्येक फलंदाजाला कोणत्याही स्थितीत चांगली कामगिरी करताना पाहायचे आहे. अय्यर म्हणाला, ‘न्यूझीलंड दौऱ्यात मला माझी भूमिका चांगलीच ठाऊक होती. मी कोणत्या नंबरवर खेळणार हेही मला माहीत होतं. सध्या तुम्हाला संघातील कोणत्याही भूमिकेत कास्ट केले जाऊ शकते आणि त्या प्रसंगी स्वत:ला सिद्ध करणे महत्त्वाचे आहे. ही टीम इंडियाची दृष्टी आहे असे तो म्हणाला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply